ഒരു തിളക്കമുള്ള ദിവസം വളരെ ഇരുണ്ട മുറിയിലേക്ക് പോവുക. ഒരു ജാലക വാതലിൽ ചെറിയ ദ്വാരം നിർമ്മിക്കുക, എതിർവശത്തെ ചുവരിൽ നോക്കുക. നീ എന്താ കാണുന്നത്? ജാലവിദ്യ! പൂർണ്ണ വർണത്തിലും ചലനത്തിലും ജാലകത്തിന് പുറത്തുള്ള ലോകമായിരിക്കും – തലകീഴായി കാണുക ! ഒരു നിയമത്തിലൂടെയാണ് ഈ മാജിക് വിശദീകരിക്കുന്നത്.
പ്രകാശം ഒരു നേർരേഖയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. നേരിയ പ്രകാശത്തിൽ ഒരു ചെറിയ ദ്വാരത്തിലൂടെ കടന്ന് ചെല്ലുന്ന പ്രകാശരശ്മികൾ ഒരു പരന്ന പ്രതലത്തിൽ പതിക്കുകയും ഒരു തല തിരിഞ്ഞ ചിത്രം പ്രതലത്തിൽ രൂപപ്പെടുകയും ചെയുന്നു. ഒരു പിൻഹോളെ കടന്ന് ഇരുണ്ട മുറിയിൽ കറങ്ങുന്ന പ്രകാശകിരീടങ്ങളാൽ രൂപം പ്രാപിച്ച ഒരു വിപരീത പ്രതിച്ഛായ രൂപ പെടുന്നു .ഈ ഇരുണ്ട മുറിയെ “ശേഖരിക്കുന്ന സ്ഥലം” അല്ലെങ്കിൽ “ലോക്ക്ഡ് ട്രഷർ റൂം” എന്നു വിളിച്ചു.

 

ആധുനിക ക്യാമറയുടെ അത്യ രൂപമായി കണക്കാക്ക പെടുന്നത് ക്യാമറ ഓപസ്ക്യൂറ ആണ്. ഒരു ഇരുട്ട് മുറിയിലേക്കു ചെറിയ ദ്വാരത്തിലൂടെ വെളിച്ചം കടത്തിവിട്ട് ഒരു തല തിരിഞ്ഞ പ്രീതിപിൻമ്പം ഒരു പ്രതലത്തിൽ പതുപ്പിച്ച അത് വരച്ചെടുക്കുന്ന ലാറ്റിൻ ഭാഷയിൽ “ഇരുണ്ട മുറി” എന്നു അറിയപ്പെടുന്ന രീതിയാണ് ക്യാമറ ഓപസ്ക്യൂറ.

ചൈനീസ് ചിന്തകനായ മോസി (B.C. 471 മുതൽ B.C. 391 വരെ) ഒരു തത്ത്വമാണ് ഈ തത്ത്വത്തെക്കുറിച്ച് അറിയപ്പെടുന്ന ഏറ്റവും പഴക്കം കൂടിയ റെക്കോർഡ്. പ്രകാശം സ്രോതസുകളിൽ നിന്ന് പ്രകാശം സഞ്ചരിക്കുന്നതിനാൽ ക്യാമറ ഓപസ്ക്യൂറ ഇമേജ് വിപരീതമാണ് എന്ന് മൊസി കൃത്യമായി ഉറപ്പിച്ചു. പതിനൊന്നാം നൂറ്റാണ്ടിൽ അറബ് ഭൗതിക ശാസ്ത്രജ്ഞനായ ഇബ്നു അൽ ഹേത്താം (അൽഹാസൻ) ഒപ്റ്റിക്സ് വിഷയങ്ങളിൽ വളരെ സ്വാധീനശക്തിയുള്ള പുസ്തകങ്ങൾ എഴുതി.

അരിസ്റ്റോട്ടിൽ (B.C. 384-322) ക്യാമറ ഓപസ്ക്യൂറയുടെ ഒപ്റ്റിക്കൽ തത്വം മനസ്സിലാക്കി. ഒരു അരിപ്പയിൽ കുഴികളും, ഒരു തുള്ളി വൃക്ഷത്തിന്റെ ഇലകളും തമ്മിലുള്ള വിടവ് മൂലം ഒരു ഭാഗിക സൂര്യഗ്രഹണത്തിന്റെ സൂര്യന്റെ പരിണാമം കാണാം എന്നു കണ്ടത്തി.

ഇസ്ലാമിക പണ്ഡിതനും ശാസ്ത്രജ്ഞനുമായ അലഹീൻ (അബു അലി അൽ ഹസൻ ഇബ്നു അൽ-ഹിതം) (BC.965 – 1039) ഒരു ചെറിയ തുളയോടുകൂടിയ ഒരു മുറിക്ക് പുറത്ത് അഞ്ചു വിളക്കുകളുള്ള പരീക്ഷണങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള തത്ത്വത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പൂർണ്ണവിവരണം നൽകി.

പതിനാറാം നൂറ്റാണ്ടിലെ അപ്പേർച്ചറിലേക്ക് ഒരു കോൺവെക്സ് ലെൻസ് ചേർത്ത് ചിത്രത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരം മെച്ചപ്പെടുത്തി. ചിത്രത്തിന്റെ ദൃശ്യപ്രകാശത്തിൽ ചിത്രം പ്രതിഫലിപ്പിക്കാൻ ഒരു കണ്ണാടി പിന്നീട് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ജിയോവാനി ബാട്ടിസ്റ്റ ഡെല്ലാ പോർട്ട 1558 എന്ന പുസ്തകം മാഗിയേ നാറണലിസ് കലാകാരന്മാരെ ആകർഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു സഹായമായി ഈ ഉപകരണം ഉപയോഗിച്ചു. പതിനാറാം നൂറ്റാണ്ടിലെ ജർമ്മൻ ജ്യോതിശാസ്ത്രജ്ഞനായ ജൊഹാനസ് കെപ്ലർ ആണ് “ക്യാമറ ഓപസ്ക്യൂറ” എന്ന പദം ആദ്യമായി ഉപയോഗിച്ചത്.

ക്യാമറ ഓപസ്ക്യൂറയുടെ വികസനം രണ്ടു തലത്തിൽ എടുകാം. ഇതിൽ ഒന്ന് പോർട്ടബിൾ ബോക്സ് ഡിവൈസിനുണ്ടായിരുന്നു, അത് ഡ്രോയിംഗ് ടൂൾ ആയിരുന്നു. പതിനേഴാം നൂറ്റാണ്ടിലും പതിനെട്ടാം നൂറ്റാണ്ടിലും ക്യാമറ ഓപസ്ക്യൂറ നിരവധി കലാകാരന്മാർക്ക് സഹായമുണ്ടായി. ജാൻ വെർമീർ, കനാലെറ്റോ, ഗാർഡി, പോൾ സാൻഡ്ബി എന്നിവർ ഇത് ഉപയോഗ പെടുത്തിയവർ ആണ്.

രണ്ടാമത്തത് വിനോദത്തിൻറെയും വിജ്ഞാത്തിന്റെയും സംയോജനമാണ്, ക്യാമറ ഓപസ്ക്യൂറ റൂമും ആയി മാറി. പത്തൊൻപതാം നൂറ്റാണ്ടിൽ മെച്ചപ്പെട്ട ലെൻസുകളും വലിയതും മൂർച്ചയുള്ളതുമായ ഇമേജുകൾ ഉണ്ടായി,

സോഴ്സ് :
https://www.facebook.com/chayachithrangaludelokam/

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *