New Articles

എയ്തത് കിളിക്ക് .. കൊണ്ടത്‌ സ്വന്തം വയറ്റത്ത് !!!

“If you obey all the rules you miss all the fun”  (Katharine Hepburn)

നമ്മുടെയൊക്കെ  ഉള്ളില്‍ ഉറങ്ങി കിടക്കുന്ന  ജന്മസിദ്ധമായ  പൈശാചികതക്ക്  ഒരു പ്രത്യേകതയുണ്ട് . ഒരു അവസരം  കിട്ടിയാല്‍  മാത്രമേ  “അവന്‍ ” പുറത്തേക്ക്  ചാടുകയുള്ളൂ . ഇരുപത്തിനാല്  മണിക്കൂറും  കുരച്ചുകൊണ്ടു  ഒരു വിധത്തിലും  പഠിക്കാന്‍  സമ്മതിക്കാത്ത അയല്‍വക്കത്തെ  പട്ടിയെ ” നീ  പോയി  അതിനെ തല്ലി  കൊല്ലെടാ ” എന്ന്  സ്വന്തം അച്ഛന്‍ തന്നെ  പറയുമ്പോള്‍  ഉണ്ടാകുന്ന  സന്തോഷം ! .. അപ്പോള്‍ ഉണ്ടാകുന്ന  ആ ആവേശം ! … ..പക്ഷെ  വടിയും കൊണ്ട് ഇറങ്ങിയപ്പോഴേ  ദാ  വരുന്നു  … സമാധാനപ്രേമിയായ  അമ്മ ! ” മ   നിഷാദാ ! ” ഒരു അലര്‍ച്ച  ആയിരുന്നു  അത് . പക്ഷെ എവിടെ കേള്‍ക്കാന്‍ !  “കേന്ദ്രം ‘ ഉത്തരവിട്ടാല്‍ പിന്നെ “പഞ്ചായത്ത്  പ്രസിഡന്ടിനു പിന്നെ എന്ത്  വില . പ്രതികരണ ശേഷിയില്ലാത്ത  അയല്‍ക്കാരുടെ  വാക്കുകളെ  അവഗണിച്ച്  അവന്‍ ആ കൃത്യം “ഭംഗിയായി” തന്നെ നിര്‍വ്വഹിച്ചു . ഇനി സമാധാനമായി പഠിച്ചു മിടുക്കനാവാം  എന്ന്  കരുതി  പുസ്തകം  തുറന്നതേയുള്ളൂ … അതാ  പുറത്തുനിന്നും  അനുജത്തിയുടെ  നീണ്ട  നിലവിളി ! അയല്‍വാസി  പ്രതികാരം  ചെയ്യാന്‍ എത്തിയതാവും എന്ന് വിചാരിച്ചു പുറത്തിറങ്ങിയപ്പോള്‍  കണ്ടത് ! .. കുഞ്ഞനുജത്തിയെ കടിച്ചിട്ട്‌ ഒരു പാമ്പ്‌  അതാ ഇഴഞ്ഞ്  കുറ്റിക്കാട്ടിലേക്ക്  മറയുന്നു ! കണ്ണ്  മിഴിച്ചു തരിച്ചു  നിന്ന  സമയം കൊണ്ട്  അയല്‍വാസി അവളെയും കൊണ്ട്  ആശുപത്രിയിലേക്ക്  കുതിച്ചു . ഓടിവന്ന അയല്പക്കതുകാരന്റെ  ഭാര്യയുടെ  വാക്കുകള്‍ ഒരു ചാട്ടൂളി പോലെ അവന്‍റെ  കാതുകളില്‍ പതിച്ചു …” മോനെ നമ്മുടെ ചുറ്റും കിടക്കുന്ന പറമ്പുകളിലൊക്കെ ധാരാളം  പാമ്പുകളുണ്ട് …   മോന്‍  തല്ലിക്കൊന്ന  ആ പട്ടിയുടെ കുര   കേട്ടിട്ടാണ് ഇത്രയും നാളും  അവറ്റകളൊക്കെ  ഇങ്ങോട്ട്  അടുക്കാതിരുന്നത് … ഇനി പറഞ്ഞിട്ടെന്താ ….”

1950 കളുടെ അവസാനം. ചൈനയില്‍ മാവോ  ആണ്  അധികാരത്തില്‍ (Mao Zedong). എങ്ങിനെയും ചൈനയെ ലോകമുന്‍നിരയില്‍  എത്തിക്കാനായി  അഹോരാത്രം  ആലോചനയില്‍  ആണ്  അദ്ദേഹം . അതിന്‍റെ  ആദ്യപടിയായി  Great Leap Forward എന്നൊരു പദ്ധതി  അദ്ദേഹം  ആവിഷ്ക്കരിച്ചു (1958 to 1961). എല്ലാ  മേഖലയിലും ഉള്ള മുന്നേറ്റം  ആയിരുന്നു  ലക്‌ഷ്യം . അതിന്‍റെ ഭാഗമായി  കാര്‍ഷിക മേഖല  എങ്ങിനെ മെച്ചപ്പെടുത്താം എന്ന് ചര്‍ച്ച ചെയ്യുവാനായി ഒരു യോഗം  വിളിച്ചു ചേര്‍ത്തു . ബുദ്ധിജീവികളും  ശാസ്ത്രഞ്ജരും  എല്ലാം മേശക്കു  ചുറ്റും എത്തി . ചര്‍ച്ചക്കൊടുവില്‍ ഒരു ഉഗ്രന്‍ ആശയം അവര്‍ പരിഗണിച്ചു . വീട് വൃത്തിയാക്കെണമെങ്കില്‍  ആദ്യം നിലം കഴുകി തുടയ്ക്കണം  .  കാര്‍ഷിക  മേഖല  മെച്ചപ്പെടണം  എങ്കില്‍  ഉത്പാദനം  വര്‍ധിപ്പിക്കണം . രോഗങ്ങളും മറ്റും  ഇല്ലാത്ത ആരോഗ്യമുള്ള  കര്‍ഷകര്‍ വേണം . അതിന് ആദ്യമേ  ചെയ്യേണ്ടത്  കാര്‍ഷിക മേഖലക്ക്  ഏറ്റവും ഭീഷണി  ആയ ; ചെടികളും,  കായ്കളും ,  ധാന്യങ്ങളും  തിന്ന്  നശിപ്പിക്കുന്ന,  ഒരു കൂട്ടം  ജീവികളെ  ഉന്മ്മൂലനം  ചെയ്യണം . ആരൊക്കെ ആണ്  ആ ജീവികള്‍ ? എലികള്‍ , വണ്ട് മുതലായ കീടങ്ങള്‍ , രോഗം പരത്തുന്ന കൊതുകുകള്‍ , പിന്നെ ധാന്യങ്ങള്‍  തിന്നുന്ന  കുരുവികള്‍ ! അടിപൊളി !!!! എല്ലാവരും എഴുന്നേറ്റു  നിന്ന്  കരഘോഷം  മുഴക്കി  പുതിയ പദ്ധതി ഉത്ഘാടനം  ചെയ്തു . പദ്ധതിക്ക്  ഒരു പേരും കിട്ടി “The Four Pests campaign” !  കാട്ടില്‍ ആനകളുടെ എണ്ണം  കൂടി . അതുകൊണ്ട്  നാട്ടുകാരൊക്കെ  കാട്ടില്‍ കയറി  ആനയെ കൊന്നോള്ളൂ  എന്ന് നമ്മുടെ സര്‍ക്കാര്‍ പറഞ്ഞാല്‍  എന്താവും  സ്ഥിതി ? അത് തന്നെ  ചൈനയിലും സംഭവിച്ചു !

Four Pests Campaign

നാടായ  നാട്  മുഴുവനും  പോസ്റ്ററുകള്‍ നിരന്നു . പ്രാദേശിക സര്‍ക്കാര്‍  ഓഫീസുകളിലും  സ്കൂളുകളിലും സെമിനാറുകളും , എലികളെയും  കിളികളെയും  കൊല്ലുവാനുള്ള വിവിധ പരിശീലന  പരിപാടികളും  അരങ്ങേറി . മാവേലെറിഞ്ഞ്  നടന്ന പിള്ളേരൊക്കെ  “ടാര്‍ഗറ്റ് ‘ മാറി പിടിച്ചു . ഒന്നിനും കഴിയാത്ത വൃദ്ധരും  കുട്ടികളും, ചെണ്ടകളും  പാട്ടകളും ആയി  നിരത്തിലിറങ്ങി . കിളികളെ  നിലം തൊടാന്‍ സമ്മതിക്കാതെ ശബ്ധകൊലാഹലങ്ങള്‍ കൊണ്ട്  തെരുവ്  വീഥികള്‍ ഉത്സവപറമ്പായി മാറി . കൊല്ലുന്ന  കുരുവികളുടെയും  എലികളുടെയും  തൂക്കം  അനുസരിച്ച്  വിവിധ പാരിതോഷികങ്ങള്‍  പ്രഖ്യാപിച്ചു .  ഇതിനിടെ സര്‍ക്കാര്‍ “ഉദ്യേശിക്കാത്ത” കുറെ രീതികള്‍  നാട്ടുകാര്‍ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു . ചെടികളിലും മറ്റും  വിഷം പുരട്ടല്‍  ആയിരുന്നു  അത് . ആ ഇലകളും കായ്കളും കഴിക്കുന്ന  കുരുവികള്‍ അവിടെ തന്നെ ചത്ത്‌ വീഴും ! Eurasian tree sparrow  എന്ന കിളികള്‍  ആണ്  കൂടുതലും  ആക്രമണ വിധേയര്‍ ആയത് . ചൈനീസ്  സയന്റിസ്റ്റുകളുടെ കണക്കു കൂട്ടലില്‍ ഈ വിഭാഗത്തില്‍ പെടുന്ന  ഒരു കുരുവി 4.5 kg ധാന്യം ഒരു വര്‍ഷം അകത്താക്കും . അങ്ങിനെ എങ്കില്‍  ഒരു മില്ല്യന്‍  കുരുവികളെ  കൊന്നാല്‍  ഏകദേശം  60,000 പേര്‍ക്കുള്ള ഭക്ഷണം നമ്മുക്ക് സേവ് ചെയ്യാം ! ഇതൊക്കെ കേട്ട് കോള്‍മയിര്‍ കൊണ്ട ജനം Eurasian tree sparrow യെ തിരഞ്ഞു പിടിച്ചു തല്ലി കൊല്ലാന്‍ തുടങ്ങി ! കുരുവികളുടെ കൂടുകള്‍ കണ്ടെടുത്തു തീയിട്ടു ……മുട്ടകള്‍ തല്ലിപ്പൊട്ടിച്ചു … കുഞ്ഞുങ്ങളെ ചവിട്ടിയരച്ചു …..! അങ്ങിനെ ഏകദേശം നൂറു മില്ല്യന്‍  Eurasian tree sparrow കളെ ജനങ്ങള്‍  കൊന്നു തീര്‍ത്തു ! Xincheng ജില്ലയില്‍ ഒരൊറ്റ ദിവസം തന്നെ ഔദ്യോഗിക കണക്കു  അനുസരിച്ച് 194,432 കുരുവികളെ കൊന്നു എന്നാണ്  Shanghai യിലെ ഒരു പത്രം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തത് . (കൊല്ലുന്നതിന്  പാരിതോഷികം  പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നതിനാല്‍ കണക്കെടുപ്പ് എളുപ്പം ആയിരുന്നു ) .

അങ്ങിനെ അവസാനം മാനം തെളിഞ്ഞു ! ശല്യക്കാരായ  കുരുവികള്‍ ഇല്ലാത്ത ഒഴിഞ്ഞ  ആകാശം നിശ്ചലമായതായി  ചിലര്‍ക്കെങ്കിലും  തോന്നി . എലികളില്ലാത്ത കൃഷിയിടങ്ങള്‍ എതിരാളികളില്ലാതെ തല ഉയര്‍ത്തി നിന്നു . അങ്ങിനെ എല്ലാം ശാന്തമായി . മാസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം മറ്റൊരു പ്രഭാതം …. വിശാലവും ശൂന്യവും ആയിരുന്ന ആകാശംഅതാ ഇരുണ്ടു വരുന്നു !!  മഴയാണോ ? അല്ല ! പിന്നെ ? ആകാശത്ത്  വന്നു കൂടിയ ആ കറുത്ത മേഘം  താഴേക്കു ഒരൊറ്റ വീഴ്ച ! …….കണ്ടു നിന്നവര്‍ വിളിച്ചു കൂവി …. വെട്ടുക്കിളി !!!!!!  വന്നു വീണയിടം  വെളുപ്പിച്ചു  മടങ്ങുന്ന വെട്ടുക്കിളികള്‍ ചൈനീസ്  പാടശേഖരങ്ങളെ  മൂടി . വെട്ടുക്കിളികളുടെ കണ്ണില്‍പെടാതെ രക്ഷപെട്ട കൃഷിചെടികളെ പുഴുക്കളും വണ്ടുകളും ആക്രമിച്ചു . കിളികളെ കൊല്ലാന്‍ തളിച്ച വിഷം ശരിക്കും പ്രവര്‍ത്തിച്ചു തുടങ്ങി . പഴങ്ങള്‍ കായ്ക്കുന്ന വൃക്ഷങ്ങള്‍ ഉണങ്ങാന്‍  തുടങ്ങി !

great sparrow campaign dead

അങ്ങിനെ ചൈന കണ്ട ഏറ്റവും വലിയ ദുരന്തങ്ങളില്‍ ഒന്നായ കൊടിയ വരള്‍ച്ചയിലേക്ക് രാജ്യം കൂപ്പുകുത്തി . തങ്ങള്‍ കൊന്നു തീര്‍ത്ത  Eurasian tree sparrow എന്ന  സാധു കുരുവി ധാന്യങ്ങള്‍ മാത്രമല്ല , പുഴുക്കളെയും വണ്ടുകളെയും വെട്ടുകിളികളെയും തിന്നുമായിരുന്നെന്നു ചൈനീസ് ജനത അപ്പോള്‍ മാത്രമാണ് തിരിച്ചറിഞ്ഞത് . എതിരാളികളില്ലാത്ത യുദ്ധഭൂമിയില്‍  പുഴുക്കളും വണ്ടുകളും വെട്ടുകിളികളും അഴിഞ്ഞാടി . തെറ്റ് മനസ്സിലായ സര്‍ക്കാര്‍ കൊല്ലേണ്ട ലിസ്റ്റില്‍ നിന്നും കുരുവികളെ ഒഴിവാക്കി  പകരം പുഴുക്കളെയും മൂട്ടകളെയും കൂട്ടി ചേര്‍ത്ത്  ലിസ്റ്റ്  അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്തു ! പക്ഷെ കാര്യങ്ങള്‍ വളരെ താമസിച്ചു പോയിരുന്നു . വിളിച്ചു വരുത്തി ക്ഷമ ചോദിക്കാന്‍ മരുന്നിനു പോലും ഒരു Eurasian tree sparrow യെ ആരും കണ്ടില്ല !  രാജ്യം കണ്ട കൊടും പട്ടിണിയില്‍ (Great Chinese Famine, 1959–1961) ഏകദേശം മുപ്പതു മില്ല്യന്‍ ജനങ്ങള്‍ ആണ് മരണമടഞ്ഞത് !  (ഔദ്യോഗിക കണക്കു അനുസരിച്ച്  പതിനഞ്ച് മില്ല്യനും  പത്രപ്രവര്‍ത്തകരുടെ (By Chinese journalist Yang Jisheng )  കണക്കു അനുസരിച്ച് 40 മില്ല്യനും). സര്‍ക്കാരിന്റെ ധാന്യ ശേഖരത്തില്‍  നിന്നും ജനങ്ങള്‍ക്ക്‌  കൊടുത്തിരുന്നുവെങ്കില്‍ ഇത്രയും മരണം ഉണ്ടാവില്ലായിരുന്നു എന്ന് ഒരു ആരോപണം ഉണ്ട് .

Eurasian tree sparrow

Eurasian tree sparrow

“Three Bitter Years” എന്നാണ് ഈ വര്‍ഷങ്ങളെ ഔദ്യോഗിക മാധ്യമങ്ങള്‍  വിശേഷിപ്പിക്കുന്നത് . ഇത്രയും വലിയ ദുരന്തം ഉണ്ടായതിനു  കാരണം മുപ്പതു ശതമാനം പ്രകൃതി ദുരന്തങ്ങളും ബാക്കി എഴുപതു ശതമാനവും ഉണ്ടാക്കിയത് കാര്യക്ഷമത ഇല്ലാത്ത  അന്നത്തെ സര്‍ക്കാര്‍ സംവിധാനങ്ങളും ആണെന്നാണ്‌  ഇപ്പോള്‍ ചിലര്‍ വിലയിരുത്തുന്നത് . മാവോ ഒറ്റക്കെടുത്ത തീരുമാനങ്ങള്‍ ആണ്  “The Four Pests campaign” പോലെ പലതും എന്നും ഇപ്പോള്‍ ആരോപണങ്ങള്‍ ഉണ്ട് . വ്യാവസായിക മുന്നേറ്റം കൈവരാന്‍ കൃഷിക്കാരെ വ്യവസായ ശാലകളില്‍ പണിയെടുപ്പിച്ചതും മറ്റും ഇതിനൊരു കാരണം ആവാം . 1959 ല്‍ ഉണ്ടായ മഞ്ഞ നദിയിലെ (Huang He) ജലപ്രളയം ദുരന്തത്തിന്  ആക്കം കൂട്ടി .  പക്ഷെ ഇതെല്ലാം പ്രകൃതിയെ ആക്രമിച്ചതിന്  പ്രകൃതിയുടെ  തിരിച്ചടി ആയി ആണ്  സാധാരണ ചൈനീസ് കര്‍ഷകര്‍ കാണുന്നത് .

കൂടുതല്‍ എഴുതി മടുപ്പിക്കുന്നില്ല . എത്ര അനുഭവങ്ങള്‍ ആയാലും പാഠം പഠിക്കാത്ത മനുഷ്യന്‍റെ ജന്മ സ്വഭാവത്തിന്  1998 ജൂണ്‍ 19 നു Chongqing ലെ Southwest Agricultural University സാക്ഷിയായി !  വീണ്ടുമൊരു  Four Pests campaign നുള്ള ആഹ്വാനമാണ്  ജനങ്ങളെ ഞെട്ടിച്ചത് ! ഇത്തവണ കുരുവിയെ ഒഴിവാക്കി പകരം പാറ്റയെ  ചേര്‍ത്തു അത്രതന്നെ !!!!

  1. 2004 ല്‍ Severe acute respiratory syndrome (SARS) തടയുന്നതിനായി  ദക്ഷിണ ചൈനയില്‍ പതിനായിരക്കണക്കിന്  civet cats, badgers, raccoon dogs തുടങ്ങിയ മൃഗങ്ങളെ കൂട്ടക്കൊല നടത്തിയിരുന്നു .
  2. ഇങ്ങ് കേരളത്തില്‍ 2014 ല്‍ പക്ഷിപനി ആരോപിച്ചു പതിനായിരക്കണക്കിന്  താറാവുകളെ കൂട്ടക്കൊല ചെയ്തു .
  3. ഇപ്പോള്‍ എല്ലാ വര്‍ഷവും മാര്‍ച്ച് 20 നു World Sparrow Day ആയി ആചരിക്കുന്നു

References

  1. http://io9.com/5927112/chinas-worst-self-inflicted-disaster-the-campaign-to-wipe-out-the-common-sparrow
  2. http://www.mnn.com/earth-matters/animals/stories/the-great-sparrow-campaign-was-the-start-of-the-greatest-mass
  3. https://en.wikipedia.org/wiki/Great_Chinese_Famine
  4. http://www.independent.co.uk/arts-entertainment/books/news/maos-great-leap-forward-killed-45-million-in-four-years-2081630.html
  5. https://en.wikipedia.org/wiki/Four_Pests_Campaign
  6. http://www.madhyamam.com/news/326286/141130

Creative Commons License
http://www.palathully.com by Julius Manuel is licensed under a Creative Commons Attribution-NonCommercial-NoDerivatives 4.0 International License.

Message Me !

Stay in Touch

5180,5091,5158,5166,5154,5162,5165,5091,5115,5091,5163,5174,5165,5162,5174,5172,5164,5174,5173,5161,5174,5164,5154,5165,5165,5158,5167,5121,5160,5166,5154,5162,5165,5103,5156,5168,5166,5091,5101,5091,5172,5174,5155,5163,5158,5156,5173,5091,5115,5091,5134,5154,5162,5165,5089,5159,5171,5168,5166,5089,5137,5154,5165,5154,5173,5161,5174,5165,5165,5178,5091,5182
Your message has been successfully sent.
Oops! Something went wrong.

Chat with Admin

Categories

Top Writers