കോട്ടൂർ ..... നെടുമങ്ങാട്

Share the Knowledge

കോട്ടൂർ വനം ഏരിയ വന്യജീവികളെ ഒന്നടക്കം ഒരു അനുയോജ്യമായ സൈറ്റ്, പ്രത്യേകിച്ച് ആനകൾ ആണ്. അവർ കന്നുകാലികളെയും ഉലയുന്ന സാധാരണയായി തോതിലെങ്കിലും അവ ചിലപ്പോൾ കാവൽ റോഡിലാണ് നടുവിലെ റൈറ്റ് കാണാൻ കഴിയും. കാട്ടിലെ ഈ ഭീമന്മാർക്ക് വന പ്രദേശത്ത് ചുറ്റുമുള്ള ആദിവാസി വാസസ്ഥലങ്ങൾ അവിടെ പോലെ, ജോസേട്ടന്റൊന്നിച്ച് മനുഷ്യ സാന്നിധ്യം വളരെ പരിചിതമാണ്

കോട്ടൂർ വാച്ച്ടവർ ബിയോണ്ട്, റോഡ് ഒടുവിൽ പേപ്പാറ ഡാം പദ്ധതി പ്രദേശത്ത് എത്തുന്ന Mankode, Chonanpara, ഒപ്പം Anchu Nazhikathodu മുതലായ സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് ഒന്ന് കഴിക്കുമായിരുന്നു. കോട്ടൂർ വനത്തിന്റെ ഈ അർത്ഥത്തിലല്ല പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുന്നതിനായി, സന്ദർശകർക്ക് പിടിപി സ്ഥിതി വനം വകുപ്പിന്റെ ഓഫീസിൽ നിന്ന് അനുമതി, നേടുകയും ആവശ്യമാണ് തിരുവനന്തപുരം സിറ്റി ലെ നഗർ.

കോട്ടൂര്‍ ൽ Anchu Nazhikathodu വനം പ്രദേശത്ത് venturing സന്ദർശകർക്ക് ആന കന്നുകാലികളെയും ഒന്നടക്കം വർധിച്ച അവസരം ചെയ്യാൻ. ഒന്ന് കൂടാതെ കാട്ടുപന്നി, നീലഗിരി Langur, മലയണ്ണാൻ, കരടി, ഹുവൈദി, സാമ്പാർ, കാട്ടുപൂച്ച പറവകളും, ചാര വേഴാമ്പൽ വർണ്ണാഭമായ ചിത്രശലഭങ്ങൾ പലതരം പോലെ, ഇവിടെ മറ്റ് വന്യജീവി കാണാൻ കഴിയും. ഇവിടെ വന പ്രദേശത്ത് സംഭവങ്ങളും അപൂര്വ്വമായി കാണുന്ന ചിലത് ഔഷധ സസ്യങ്ങൾ, അതിന്റെ സമ്പന്നമായ സമ്പത്ത് ഇതും ശ്രദ്ധേയമായ. ഇവിടെ കോട്ടൂർ വളരുന്ന അവസ്ഥ ഔഷധ സസ്യങ്ങളുടെ ഒരു വലിയ മുറികൾ അസ്തിത്വം പിന്തുണയ്ക്കുന്നു.

<

p style=”margin: 0px 0px 10px;color: #585858;font-family: ‘Open Sans’, Helvetica, Arial, sans-serif;font-size: 14px;line-height: 20px”>കോട്ടൂര്‍ at, ആനകളുടെ ഒരു അടുത്ത പ്രതിപ്രവർത്തനം ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതിൽ കഴിഞ്ഞപ്പോള് ആ സമീപത്തുള്ള Kappukad ന് ആന പുനരധിവാസ കേന്ദ്രത്തിൽ അങ്ങനെ ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. ഇവിടെ, സന്ദർശകരെ റിട്ടയേഡ് ജീവിതം നയിക്കുന്ന മധ്യവയസ്കനായ ആനകളും സന്ദർശകരെ സ്വാഗതം പരിശീലനം ചെറുപ്പക്കാര്‍ക്ക് ഒരു അടുത്ത കാഴ്ച ലഭിക്കും. 1700 മണിക്കൂർ – ആന സഫാരി 1100 മുതല്‍ ഇവിടെ സാധ്യമാണ്. സഫാരി ഒരാൾക്ക് 100 ഇരുപതു മിനിറ്റ് ദൈർഘ്യമുള്ള ആണ്.

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ