പ്രേത കപ്പലുകള്‍

Share the Knowledge
ബെര്‍മുഡ ട്രയാംഗിളിലെ അമ്പരപ്പിക്കുന്ന മറ്റൊരു കാര്യം അവിടെ ഇടയ്ക്കിടെ കണ്ടെത്തുന്ന ആളില്ല കപ്പലുകളാണ് . – പ്രേത കപ്പലുകള്‍ !! അറ്റലാന്റിക്കിലൂടെ സഞ്ചരിച്ചിട്ടുള്ള പല നാവികരും ഇത്തരം കപ്പലുകളെ പറ്റി സൂചിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട് . കടലില്‍ ലക്‌ഷ്യം ഇല്ലാതെ അലഞ്ഞു തിരിഞ്ഞു നടക്കുന്ന ഇത്തരം കപ്പലുകള്‍ കടല്‍ യാത്രക്കാര്‍ക്ക് എന്നും പേടി സ്വപ്നം ആയിരുന്നു . അനുശ്യ വാസമില്ലാതെ യെന്ത്രങ്ങളുടെ മുരള്‍ച്ചകള്‍ കേള്‍ക്കാതെ രാത്രിയും പകലും ഇവയിങ്ങനെ ഒഴുകി നടക്കും . രാത്രിയുടെ മങ്ങിയ വെളിച്ചത്തില്‍ മറ്റു കപ്പലുകളില്‍ നിന്ന് നോക്കിയാല്‍ ഇവ ഭീമാകാരങ്ങളായ രാക്ഷസ രൂപങ്ങളായി തോന്നും . ചിലപ്പോള്‍ മറ്റു കപ്പലുകള്‍ക്കും ബോട്ടുകള്‍ക്കും ഇവ ദുരന്തമായി മാറാറുണ്ട് . പെട്ടന്ന് ഇരുട്ടിന്റെ മറവില്‍ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്ന ഇവ മറ്റു കപ്പലുകളുമായി കൂട്ടിയിടിച്ച സംഭവങ്ങളും ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട് . അങ്ങനെ ഉള്ള ഒരു അനാദ കപ്പലാണ് 1935 ഇല്‍ കണ്ടെത്തിയ ” ലാ ദഹാമ “
 
ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ബ്രിസ്റൊളില്‍ നമ്കൂരമിട്ട ” ആസ്ടെക് ” എന്നാ കപ്പലിലെ നാവികരാണ് ” ലാ ദഹാമ ” എന്ന് വശങ്ങളില്‍ എഴുതിയിട്ടുള്ള ഒരു പ്രേത കപ്പല്‍ കണ്ടതായി ആദ്യം പറഞ്ഞത് . അവര്‍ ആ കഥ വിവരിച്ചത് ഇപ്രകാരം ആയിരുന്നു ” അലഞ്ഞു തിരിഞ്ഞു നടന്ന ലാ ദാഹാമയില്‍ അവര്‍ കയറിപറ്റി എന്നും ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട നിലയില്‍ കണ്ടെത്തിയ യാത്ര സംബന്ധിച്ചുള്ള ലോഗ് ബുക്കുകളും , മറ്റു രേഖകളും എടുത്തു വെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു . പുസ്തകത്തിനരികെ ക്യാപ്റ്റന്റെ പേനയും അവര്‍ കണ്ടു , പക്ഷെ കപ്പലിനകത്ത് മൃതശരീരങ്ങളോ യാത്രക്കാര്‍ നേരിട്ട ദുരന്തത്തിന്റെ സൂചന നല്‍കുന്ന മറ്റെന്തെങ്കിലുമോ കണ്ടെത്താനായില്ല ” . ബെര്‍മുഡ ഭാഗത്ത് ലക്ഷ്യ രഹിതമായി അലഞ്ഞു നടന്നിരുന്ന കപ്പലിന്റെ പുരന്തട്ടിലെ പായ്മരങ്ങളും രേടാരും തകര്‍ക്കപ്പെട്ടിരുന്നു . പക്ഷെ കപ്പലിന് നേരിട്ട ദുരന്തം എന്താണെന്ന് മാത്രം ആര്‍ക്കും പറയാന്‍ ആയില്ല .
 
ഇതിനിടെ ആസ്ടെക് കപ്പലിലെ നാവികര്‍ പറഞ്ഞ കഥയ്ക്ക് തുടര്‍ച്ചയും ഉണ്ടായി . ആസ്ടെക് തുറമുഖത്തുനിന്ന് തിരിച്ചു പോയ ശേഷം ബ്രിസ്റോള്‍ തുറമുഖത്ത് ഒരു ഇറ്റാലിയന്‍ കപ്പല്‍ അടുത്തു ” റെക്സ് ” എന്നായിരുന്നു കപ്പലിന്റെ പേര് , അവരും ഒരു കഥ പറഞ്ഞു ” ബെര്‍മുഡ പ്രദേശത്തു കൂടി സഞ്ചരിക്കുമ്പോള്‍ അലഞ്ഞു തിരിഞ്ഞു നടന്ന ഒരു കപ്പല്‍ കണ്ടു എന്നും അതിന്റെ പേര് ” ലാ ദഹാമ ” എന്നായിരുന്നു എന്നും . തങ്ങള്‍ കാണുമ്പോള്‍ ആ കപ്പല്‍ മുങ്ങാന്‍ തുടങ്ങുകയായിരുന്നു , യാത്രക്കാരെയും ജീവനക്കാരെയും രേക്ഷിച്ചുവെന്നും റെക്സിലെ നാവികര്‍ പറഞ്ഞു . തുടര്‍ന്ന് തങ്ങള്‍ നോക്കി നില്‍ക്കുമ്പോള്‍ തന്നെ കപ്പല്‍ മുങ്ങിത്താനുവെന്നും അവര്‍ വിവരിച്ചു .
 
എന്നാല്‍ അസ്റെക്കിലെ നാവികര്‍ അത് നിഷേദിച്ചു . കപ്പല്‍ മുങ്ങി പോയിരുന്നു എങ്കില്‍ തങ്ങള്‍ അതിനെ കാനില്ലന്നായിരുന്നു അവരുടെ വാദം . കപ്പല്‍ തങ്ങള്‍ കണ്ടുവെന്നും അതില്‍ കയറി എന്നും കപ്പലിലെ ലോഗ് ബുക്കും മറ്റും എടുത്തുവെന്നും തെളിവ് സഹിതം അവര്‍ വാധിച്ച്ചപ്പോള്‍ ലാ ദാഹാമയുടെ കഥ കൂടുതല്‍ കുഴഞ്ഞു മറിഞ്ഞു . അപ്പോള്‍ ഒരു ചോദ്യം ഉയര്‍ന്നു ” മുങ്ങിപ്പോയ ഒരു കപ്പല്‍ വീണ്ടും ജലോപരിതലത്തിലേക്ക് വരുമോ ” ??? സാദ്യത ഇല്ലാന്നാണ്‌ ഉത്തരം എങ്കിലും , സാധിച്ചേക്കാം എന്ന് പറയുന്ന നാവികരും ഉണ്ട് .
 
1872 ഇല്‍ ഇങ്ങനെ വേറെ ഒരു കപ്പലിനെയും കണ്ടെത്തി അതാണ്‌ ” മേരി സെലസ്റ്റി ” . അട്ടലാന്റിക്കില്‍ ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട നിലയില്‍ കണ്ടെത്തിയ ഈ കപ്പലിന് എന്ത് പറ്റിയെന്നോ അതിലെ യാത്രക്കാര്‍ എവിടെപോയി എന്നോ ആര്‍ക്കും അറിയാനായില്ല .
  • By Jerin Josephtojerin.blogspot.in
Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ