ഹയിന അഥവാ കഴുതപ്പുലി

Share the Knowledge
27-1427453929-06a-hyena-is-seen-at-serengeti-national-park-in-tanzania-nov

ഭക്ഷ്യ ശ്രിംഖലയിലെ ഒരു പ്രധാന കണ്ണിയാണ് ഹയിന അഥവാ കഴുതപ്പുലി.വംശപരമായി മാര്‍ജ്ജാരവര്‍ഗ്ഗത്തോടാണ് ഇവക്ക് സാമ്യം.എന്നാല്‍ ജീവിതരീതികള്‍ പലതും നായയുടെതാണ്. നാലുതരം കഴുതപ്പുലികള്‍ ഉണ്ട്.ഏഷ്യയാണ് ജന്മദേശം. ഇന്ധ്യയിലും ഇവ ധാരാളം ഉണ്ട്.പല കാരണങ്ങള്‍കൊണ്ടും തെറ്റിദ്ധരിക്കപ്പെട്ട ഒരു ജീവികൂടിയാണ് കഴുതപ്പുലി.സമൂഹ ജീവിതം നയിക്കുന്ന ഈ ജീവി അതിജീവന സാധ്യതയുടെ പര്യായം കൂടിയാണ്.ഏത് പ്രതികൂല സാഹചര്യത്തെയും അതിജീവിച്ചു മുന്നേറാന്‍ കഴുതപ്പുലിക്ക് കഴിയും.പുലി ,കടുവ ,സിംഹം തുടങ്ങിയ മൃഗങ്ങള്‍ വേട്ടയാടിക്കൊണ്ടു വരുന്ന ഇരകളെ തട്ടിപ്പറിക്കും.പുലിക്കും കടുവക്കും ഒക്കെ നിസ്സഹായരായി നോക്കി നില്‍ക്കാനേ അപ്പോള്‍ കഴിയാറുള്ളൂ.

ശവംതീനി എന്ന നിലയിലും പ്രസിദ്ധനാണ് കഴുതപ്പുലി. മനുഷ്യര്‍ ചിരിക്കുന്നതുപോലെയാണ് ഇവയുടെ ശബ്ദം .അതുകൊണ്ട് ചിരിക്കും പുലി എന്ന പേരും ഇവക്കുണ്ട്. പെണ്‍ കഴുതപ്പുലിക്കാന് ആണിനെക്കാള്‍ വലിപ്പവും ,കായികബലവും കൂടുതല്‍.പെണ്ണിന്‍റെ നിയമങ്ങള്‍ എല്ലാവര്‍ക്കും ബാധകമാണ്.പെണ്ണിന്‍റെ ശരീരത്തില്‍ ആണിനേക്കാള്‍ ട്ടെസ്ട്ടിസ്റ്ററോണ്‍ എന്ന ഹോര്‍മോണ്‍ കൂടുതല്‍ കണ്ടുവരുന്നു.. അതുകൊണ്ട് ഇണ ചേരുന്ന കാലത്ത് ഇവ തമ്മില്‍ ഒരുപാട് പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകാറുണ്ട്.പുള്ളി കഴുതപ്പുലിയുടെ പെണ്‍വര്‍ഗ്ഗത്തിന്‍റെ ലൈംഗീകാവയവം ആണിന്‍റെ പോലെ തന്നെയാണ്.ലൈംഗീകബന്ധത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെടാന്‍ വളരെയേറെ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള ഒരു ജീവി വേറെ ഇല്ലെന്നു തന്നെ പറയാം.ഇവയുടെ പ്രസവവും പ്രയാസകരമുള്ളതാണ്.ശ്വാസം കിട്ടാതെ കുട്ടികളും ,പ്രസവ പ്രശ്നങ്ങള്‍ നേരിട്ട് പെണ്‍ കഴുതപ്പുലിയും മരിച്ചുപോകുന്നത് സാധാരണമാണ്.നൂറ്റിപ്പത്ത് ദിവസമാണ് ഗര്‍ഭകാലം.കുട്ടികള്‍ ചെറുപ്പത്തിലെ പോരടിക്കാന്‍ തുങ്ങുന്നത് കൊണ്ട് അവയില്‍ പലതും മരിച്ചുപോകും. പ്രേതങ്ങള്‍ ഇവയുടെ പുരത്തുകയറിയാണ് വരുന്നതെന്നൊരു വിശ്വാസം ലോകത്ത് പലയിടത്തുമുണ്ട്.മനുഷ്യര്‍ കഴുതപ്പുലിയുടെ മാംസം ഭക്ഷിക്കാറുണ്ട്.ഔഷധഗുണങ്ങള്‍ നിരവധി ഉണ്ടത്രേ ഇതിന്റെ മാംസത്തില്‍.

BY Dinesh Mi

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ