ചെമ്പന്‍ പാണ്ട (Red Panda)

Share the Knowledge
27-1427453859-01a-red-pandain-darjiling-zoo

ബംഗാള്‍, മേഘാലയ, അരുണാചല്‍ പ്രദേശ് എന്നീ സംസ്ഥാനങ്ങളിലും ചെമ്പന്‍ പാണ്ടയെ കാണാന്‍ സാധിക്കും. താരതമ്യേന തണുപ്പ് കൂടിയ സ്ഥലങ്ങളിലാണ് ഇവ ജീവിക്കുന്നത്.  സിക്കിമിലെ കഞ്ചന്‍ജംഗ ദേശീയോദ്യാനം, അരുണാചല്‍പ്രദേശിലെ നംദഫ ദേശീയോദ്യനം തുടങ്ങിയ ദേശീയ ഉദ്യാനങ്ങളില്‍ ചെമ്പന്‍ പാണ്ടയെ കാണാന്‍ സാധിക്കും. മുളയാണ് ചെമ്പന്‍ പാണ്ടയുടെ പ്രധാന ഭക്ഷണമെങ്കിലും മുട്ട, ഷഡ്പദങ്ങള്‍, ചെറുപക്ഷികള്‍ എന്നിവയേയും കക്ഷിക്ക് ഇഷ്ടമാണ്. അതുകൊണ്ട് വെജിറ്റേറിയന്‍ എന്ന അഹങ്കാരമൊന്നും കക്ഷിക്കില്ല. 

http://malayalam.nativeplanet.com/

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ