പിറ്റ്ബുള്‍

Share the Knowledge

ആക്രമാസക്തമായ സ്വഭാവം കൊണ്ട് കുപ്രസിദ്ധി ആര്‍ജ്ജിച്ച വളര്‍ത്തുനായ ആണ് പിറ്റ്ബുള്‍.ഉറച്ച മാംസപേശികളും ,കായിക കരുത്തും ഉപയോഗിച്ച് വലിയൊരു കാളയെ വരെ കൊല്ലാന്‍ കഴിയും പിറ്റ്ബുള്‍ എന്ന നായക്ക്.അമേരിക്കന്‍ പിറ്റ്ബുള്‍ റ്റെറിയര്‍,അമേരിക്കന്‍ സ്റ്റ്ഫോര്‍ഡ് റ്റെറിയര്‍,

സ്റ്റഫോര്‍ഡ് ബുള്‍ റ്റെറിയര്‍ തുടങ്ങിയ നായകള്‍ ഒക്കെ പിറ്റ്ബുള്‍ വര്‍ഗ്ഗത്തില്‍ പെട്ടതാണ്.ബുള്‍ഡോഗ് എന്ന നായയെയും ,റ്റെറിയര്‍ എന്ന നായയെയും ഇണ ചേര്‍ത്താണ് പിറ്റ്ബുളിനെ സൃഷ്ട്ടിച്ചത്.പത്തൊന്‍പതാം നൂറ്റാണ്ടില്‍ ഇങ്ങ്ലണ്ടിലും അമേരിക്കയിലുമൊക്കെ നായപ്പോരിന് വേണ്ടിയായിരുന്നു പിറ്റ്ബുളിനെ വളര്‍ത്തിയിരുന്നത്.രക്തരൂക്ഷിതമായ ഈ കായിക വിനോദം ചൂതാട്ടത്തിന്‍റെ ഭാഗമായിരുന്നു.എന്തായാലും പിറ്റ്ബുളിനോളോപ്പം ശൌര്യവും കരുത്തും ഉള്ള വേറൊരു നായ ലോകത്ത് ഇല്ല എന്ന് ഉറപ്പിച്ച് പറയാം.പിറ്റ്ബുള്‍ മനുഷ്യരെ കടിച്ചു കൊല്ലുന്നത് ഇന്നൊരു ഞെട്ടിക്കുന്ന വാര്‍ത്തയല്ല.2005 മുതല്‍ 2015 വരെയുള്ള ചുരുങ്ങിയ ഒരു കാലം കൊണ്ട് പിറ്റ്ബുള്‍ നായകള്‍ കടിച്ചുകൊന്നത് 232 പേരെയാണ്.പലപ്പോഴും ആക്രമാസക്തരായ ഈ നായകളെ പോലീസിന് വെടിവെച്ചു കൊല്ലേണ്ടി വന്നു.ഇവയുടെ താടിയെല്ലു-

കള്‍ക്ക് അസാമാന്യമായ ബലം ഉള്ളതിനാല്‍ കടിയേറ്റാല്‍ മാംസം തെറിച്ചു പോകും.ലോക

ത്തെമ്പാടുമായി നിരവധി കുട്ടികളെ പിറ്റബുള്‍ കടിച്ചു കൊന്നു.പലപ്പോഴും ഇവയെ വളര്‍ത്തിയിരുന്ന ഉടമകളും കൊല്ലപ്പെട്ടു.ലോകരാജ്യങ്ങളില്‍ പലതും ഈ നായയെ വളര്‍ത്തുന്നത് നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ട്.ഇവയെ വളര്‍ത്താന്‍ നിയമം അനുവദിക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളില്‍ പൊതുസ്ഥലത്ത് ഇവയെ കൊണ്ടുപോകുമ്പോള്‍ വായ മൂടിക്കെട്ടണം എന്ന നിയമം ഉണ്ട്.വളരെ ചെറുപ്പത്തിലെ നല്ല  ശിക്ഷണം നല്‍കി വളര്‍ത്തിയാല്‍ ഈ നായകള്‍ വലിയ പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കാറില്ല.പക്ഷെ ക്രിമിനല്‍ പാശ്ചാത്തലമുള്ള ആളുകളാണ് ഇവയെ വളര്‍ത്താന്‍ കൂടുതല്‍ ഇഷ്ട്ടപ്പെടുന്നത്.ഇന്ധ്യയിലും പിറ്റബുള്‍ നായകള്‍ മനുഷ്യരെ കൊന്നിട്ടുണ്ട്.പക്ഷെ  ഇതുവരെ നിരോധനങ്ങള്‍ ഒന്നും വന്നിട്ടില്ല.

By Dinesh MI

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ