അലിഗേറ്റർ ആമകൾ

Share the Knowledge

ശുദ്ധജലത്തില്‍ ജീവിക്കുന്ന ഏറ്റവും വലിയ ആമകള്‍ ആണ് അലിഗേറ്റര്‍ സ്നാപ്പിംഗ് എന്ന ആമകള്‍. എഴുപതു മുതല്‍ നൂറ് കിലോ വരെയാണ് ഇവയുടെ ഭാരം.തെക്കേ അമേരിക്കയിലും ,വടക്കേ അമേരിക്കയിലും ഇവയെ കണ്ടുവരുന്നുണ്ട്.ശവം ഭക്ഷിക്കുന്ന ആമായാണിത്.മസ്യം,പുഴുക്കള്‍ ,മറ്റു ജലജീവികള്‍ എന്നിവയാണ് പ്രധാന ആഹാരം.
പക്ഷികളുടെ കൊക്ക് പോലെയാണ് ഇവയുടെ വായ.
ഉറപ്പുള്ള തലയോട്ടിയും ,താടിയെല്ലും ഇവയുടെ പ്രത്യേകതകള്‍ ആണ്.ശത്രുക്കളെ കണ്ടാല്‍ പെട്ടന്ന് ഒഴിഞ്ഞുമാറുകയാണ് പതിവ്.പിടിക്കപ്പെടും എന്ന ഘട്ടത്തില്‍ ശത്രുവിനെ കടിച്ചു മുറിവേല്‍പ്പിക്കാനും മിടുക്കന്മാരാണ് ഈ ആമകള്‍.പൊതുവേ ആമകള്‍ക്ക് പല്ലുകള്‍ ഉണ്ടാകാറില്ല.പക്ഷെ അലിഗേറ്റ്റിന്‍റെ ഉറപ്പുള്ള താടിയെല്ലും ,പരുപരുത്ത മോണയും ഒക്കെ ശത്രുവിനെ കടിച്ച് പരിക്കേല്‍പ്പിക്കാന്‍ പാകത്തിലുള്ളതാണ്.ഈ ആമകളെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നവരുടെ വിരലുകള്‍ പലപ്പോഴും ഇവയുടെ കടിയേറ്റ് അറ്റ് പോകാറുണ്ട്.വംശനാശം നേരിടുന്ന ആമകള്‍ ആണ് ഇവ.ഈ ആമകളുടെ മാംസം ഭക്ഷിച്ചാല്‍ പല അസുഖങ്ങളും ഇല്ലാതാകുമെന്ന ഒരു വിശ്വാസം നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ട്.അലിഗേറ്റര്‍ ആമ സൂപ്പ് പല രാജ്യങ്ങളിലും രുചികരമായ ഭക്ഷണമാണ്.
എഴുപത് മുതല്‍ നൂറ് വയസ്സുവരെയാണ് അലിഗേറ്റര്‍ ആമകളുടെ ആയുസ്സ്.

Dinesh M I 

[avatar user=”Palathully” size=”large” /]
Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ