ജീസസ് പിന്‍ അഥവാ ജീസസ് നട്ട്

ചരിത്രത്തിൽ വളരെയേറെ വിവാദങ്ങൾക്കും വിമർശനങ്ങൾക്കും വഴിവയ്ക്കുകയും വിവാദമായ അടയാളങ്ങൾക്ക് കാരണവുമായിരുന്ന ഒരു നാമമാണ് ജീസസ്. ഇത്രത്തോളം ചർച്ച ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുള്ള വേറൊരു നാമം ഉണ്ടാകാനിടയില്ല. ഏതാണ്ട് 2000 കൊല്ലമായി വിവാദ വിഷയമായ ഒരു അടയാളം കൂടിയാണ് ഈ പേര്.

എന്നാൽ വളരെ രസകരമായ വേറൊരു കാര്യത്തിലും ജീസസ് എന്ന പേരുപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്. വേറൊന്നിനുമല്ല, ചിലയിനം ഹെലികോപ്ടറുകളിൽ. UH-1 Uroquios പോലുള്ള ചില ഹെലികോപ്ടറുകളിൽ മെയിൻ റോട്ടോറും ഹെലികോപ്ടറുമായുള്ള കണക്ഷന് ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രധാനപ്പെട്ട നട്ടിന്റെ പേരാണ് ജീസസ് നട്ട്. ഈ നട്ടിന് സംഭവിക്കുന്ന ഏത് തകരാറും catastophic failure നും അതുവഴി അപകടത്തിനും കാരണമാകുന്നു. ചുരുക്കിപ്പറഞ്ഞാൽ ജീസസ് നട്ടിന് എന്തെങ്കിലും പറ്റിയാൽ ജീസസ് നെ വിളിക്കുകയെ രക്ഷയുള്ളൂ എന്ന് അർഥം.

12661980_1008296215896052_6059331701557746477_n

വിയറ്റ്നാം യുദ്ധം മുതലാണ് ഇതിന് ഇങ്ങനെ പേര് വിളിച്ച് തുടങ്ങിയത്. ഏതോ സരസനായ അമേരിക്കൻ എഞ്ചിനീയർ ുടെ ബുദ്ധിയിൽ തെളിഞ്ഞ ആശയം. ഈ നട്ടിന് സംഭവിച്ച പിശകുകളൊക്കെ അന്ന് അപകടങ്ങൾക്കും കാരണമായിട്ടുണ്ടായിരുന്നു. ഒരുപക്ഷെ അതീവ പ്രാധാന്യം അർഹിക്കുന്ന ഈ നട്ടിന് ജീസസ് എന്ന് പേര് നല്കുകവഴി, വരുവാൻ ചാന്സുള്ള അപകടങ്ങളിൽ നിന്നും ജീസസ് രക്ഷിക്കും എന്ന് അവർ കരുതിയിരിക്കാം

Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ