ട്ടാസ്മാനിയന്‍ ചെകുത്താന്‍

Share the Knowledge

നായ ,പൂച്ച ,എലി,കംഗാരു,തുടങ്ങിയ നിരവധി മൃഗങ്ങളോട് സാമ്യമുള്ള ഒരു സസ്തനിയാണ് ആസ്റ്റ്രേലിയയില്‍ കാണുന്ന ട്ടാസ്മാനിയന്‍ ചെകുത്താന്‍. പണ്ട് ആസ്റ്റ്രേലിയയില്‍ വന്നിറങ്ങിയ യൂറോപ്പ്യന്‍മാര്‍  ട്ടാസ്മാനിയന്‍  ചെകുത്താന്‍റെ ഭയം ജനിപ്പിക്കുന്ന ശബ്ദം കേട്ടു.വിശ്വാസപരമായി ആ ശബ്ദത്തിന് ചെകുത്താന്‍റെ ശബ്ധത്തോട് സാമ്യമുണ്ടായിരുന്നു.അതുകൊണ്ട് യൂറോപ്യന്‍മാരാണ് ട്ടാസ്മാനിയന്‍ ചെകുത്താന്‍ എന്ന പേര്നല്‍കിയത് .ഒരുകാലത്ത് ആസ്റ്റ്രേലിയ മുഴുവനും ഈ ജീവി ഉണ്ടായിരുന്നു. ഇന്ന് ഇതിനെ ട്ടാസ്മാനിയയില്‍ മാത്രമേ കാണാറുള്ളൂ.വലിയ തലയും ,കഴുത്തും ഉള്ള ജീവികള്‍ ആണ് ഇവ.

മൂര്‍ച്ചയുള്ള പല്ലുകളും താടിയെല്ലും ഉള്ള ഈ ചെകുത്താന്‍റെ മുന്‍കാലുകള്‍ പിന്‍കാലുകളെക്കാള്‍ വലുതാണ്‌ .കംഗാരുവിനെപ്പോലെ സഞ്ചി മൃഗമാണ്‌ ട്ടാസ്മാനിയാന്‍ ചെകുത്താന്‍.മരം കയറുന്നതില്‍ മിടുക്കന്മാരാണ് ഈ ജീവികള്‍.ശവം തീനികള്‍ ആണെങ്കിലും ചെറിയ മൃഗങ്ങളെ വേട്ടയാടിപ്പിടിച്ച് ഭക്ഷിക്കാറുണ്ട്.രണ്ടാടിയിലേറെ ഉയരം ഉണ്ടാവും ഈ ജീവിക്ക്.ട്ടാസ്മാനിയന്‍ ചെകുത്താന്‍റെ ഇണ ചേരല്‍ പ്രസിദ്ധമാണ്.ഇണ ചേരല്‍ കാലം ഇവയുടെ സംഘട്ടന കാലം കൂടിയാണ്.പെണ്ണിന് വേണ്ടി ഇത്രയധികം മത്സരിക്കുന്ന ഒരു ജീവി വേറെ ഉണ്ടാകില്ല.ഈ കാലത്ത് എല്ലാ ആണ്‍ ചെകുത്താന്‍മാരുടെ ശരീരത്തിലും മുറിവുകള്‍ ഉണ്ടാകും.മത്സരത്തിന്‍റെ കാഠിന്യം തന്നെ കാരണം.തന്‍റെ നിലവാരത്തിനോത്തുള്ള ,വലിപ്പം കൂടിയ ആണിനെയാണ് പെണ്ണ് തെരഞ്ഞെടുക്കുക.താന്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു എന്നരിഞ്ഞാല്‍ ആണ്‍ ചെകുത്താന്‍ പെണ്ണിനെ തന്‍റെ ഗുഹയിലേക്ക് വിളിച്ച് കൊണ്ട് പോകും.ആണിന്‍റെ സ്വഭാവം ഇഷ്ട്ടപ്പെടാതെ പെണ്‍ചെകുത്താന്മാര്‍ രക്ഷപ്പെടാന്‍ ശ്രമിക്കാറുണ്ട്.പക്ഷെ ആണ്‍ ചെകുത്താന്മാര്‍ ചതി വെച്ച് പൊറുപ്പിക്കില്ല.കിട്ടിയ പെണ്ണുമൊത്ത് ഇണ ചെരുക തന്നെ ചെയ്യും.

മൂന്നോ ,നാലോ കുട്ടികള്‍ ആണ് ഇവക്കു ഉണ്ടാവുക.പരിസ്ഥിതിക്ക് വളരെയേറെ ഗുണം ചെയ്യുന്ന ജീവികളാണ് ഇവ.പക്ഷെ ഇവ മരണ കാരണമാകുന്ന ഒരു അര്‍ബുദം പകര്‍ത്തുന്നുണ്ട്.മനുഷ്യരിലേക്ക് ഈ രോഗം പകരുമെന്നതിനാല്‍ ട്ടാസ്മാനിയയില്‍ ഇവയെ കൊന്നൊടുക്കുന്നത് പതിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്.ട്ടാസ്മാനിയന്‍ ചെകുത്താന്‍ മനുഷ്യരെ ആക്രമിക്കാറില്ല.പക്ഷെ ഉപദ്രവിക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചാല്‍ ഇവ കായികമായ എല്ലാ അടവുകളും പുറത്തെടുക്കും.ഇവയുടെ എണ്ണം ക്രമാതീതമായി കുറയുന്നതിനാല്‍ ചില സംഘടനകള്‍ ഇവയെ രക്ഷിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് ഇപ്പോള്‍.

By Dinesh Mi

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ