സ്വർണ്ണ വിഷതവള [Golden Poison Frog]

Share the Knowledge
സ്വർണ്ണ വിഷതവള

‘ ഹായ് നല്ല സുന്ദരൻ തവള ‘ എന്നും പറഞ്ഞ് അടുക്കാൻ പോകണ്ട .. ആളെ ശരിക്കും അങ്ങോട്ട് മനസ്സിലായില്ലാന്ന് തോന്നുന്നു ?? ഈ സുന്ദരനാണ് ഭൂമിയിലെ ഏറ്റവും വിഷമുളള ജീവി .. വിശ്വസിക്കാൻ പലർക്കും പ്രയാസം കാണും .. പക്ഷേ സംഗതി സത്യമാണ് .. Phyllobates Terribilis എന്നാണ് ശാത്രനാമം . കൊളംബിയയുടെ മഴക്കാടുകളുടെ ഉൾഭാഗങ്ങളിലാണ് ആരേയും ആകർഷിക്കാൻ മാത്രം ഭംഗിയുളള ഈ സുന്ദരൻമാരുടെ വാസസ്ഥലം .. Batrachotoxins എന്ന മാരകമായ കൊടിയ വിഷമാണ് ഇവയിലുളളത് .

ഇവയുടെ തൊലിയിലാണ് വിഷം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നത് . ഇതിന്റെ ഒരു ഗ്രാം വിഷമുണ്ടെങ്കിൽ നൂറ് കണക്കിന് ആരോഗ്യമുളള മനുഷ്യരെ കൊല്ലാൻ സാധിക്കും . വിഷം ഹൃദയത്തേയും നാഡികളേയും ബാധിക്കും . പ്രകൃതിയിലെ ഏറ്റവും മാരക വിഷമാണിത് . ശത്രുക്കളിൽ നിന്ന് സ്വയം രക്ഷ എന്നതാണ് ഈ വിഷം കൊണ്ടുളളത്‌ . ഈച്ചകളും , പ്രാണികളും , ചെറിയ ചിലന്തികളുമാണ് ഇവയുടെ മുഖ്യ ആഹാരം . 8 ഗ്രാമോളം തൂക്കം വരും . മഴക്കാടുകളിൽ കാണാറുളള ഉഗ്രവിഷമുളള ‘ പിറ്റ് വൈപർ ‘ എന്ന പാമ്പിന് വരെ ഇവയെ തിന്നാൻ പേടിയാണ് തൊട്ടതേ ഓർമ്മ കാണു വിവരമറിയും . ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഭംഗിയുളള തവള വിഭാഗമാണിവ . മഴക്കാടിനുളളിൽ വസിക്കുന്ന ആദിവാസികൾ ഇവയുടെ തൊലിപ്പുറത്തുളള വിഷം എടുത്ത് അവരുടെ ആയുധങ്ങളിൽ പുരട്ടാറുണ്ട് . 6 വർഷത്തോളം ആയുസ്സുണ്ടിവക്ക് . വംശനാശ ഭീഷണി നേരിടുന്നുണ്ട്‌ ഈ കുഞ്ഞൻ ഭീകരൻ .

By  

ജീവലോകം
Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ