ലൈഗര്‍

Share the Knowledge

മൃഗശാലകളില്‍ ആണ്‍ സിംഹത്തെയും പെണ്‍- കടുവയും തമ്മില്‍ ഇണ ചേര്‍ത്താറുണ്ട്.ഇവയ്ക്ക് ജനിക്കുന്ന ആണ്‍കുഞ്ഞിനെ ലൈഗര്‍ എന്നും പെണ്‍കുഞ്ഞിനെ ലൈഗ്രസ് എന്നുമാണ് വിളിക്കാറ്.സിംഹത്തിന്‍റെയും കടുവയുടെയും സ്വഭാവ സവിശേഷതകള്‍ ഈ കുഞ്ഞുങ്ങള്‍ക്ക്‌ ഉണ്ടാവും.കാട്ടില്‍ വെച്ച് സിംഹവും കടുവയും ഇണ ചേരാറില്ല.അത് പ്രകൃതിപരവുമല്ല. സിംഹവും ,കടുവയും ഉള്‍പ്പെടുന്ന മാര്‍ജ്ജാരകുടുംബ –
ത്തില്‍ ഏറ്റവും വലിയ മൃഗം ലൈഗര്‍ ആണ്.
ലൈഗറുകളുടെ ജന്മദേശം ഇന്ധ്യയാണ്.ബ്രിട്ടീഷുകാരുടെ കൊളോണിയല്‍ വിനോദത്തിന്‍റെ ഭാഗമായി 1799 ല്‍ ആയിരുന്നു ആദ്യമായി സിംഹത്തെയും കടുവയും ഇണ ചേര്‍ത്ത് ലൈഗറിനെ സൃഷ്ട്ടിച്ചത്.ലൈഗര്‍ കുഞ്ഞുങ്ങളെ വിക്റ്റോറിയ രാജ്ഞിക്ക് കാഴ്ച വെച്ചു,സിംഹത്തെക്കാളും,കടുവയെക്കാളും ഒക്കെ കരുത്തും ശൌര്യവും ഒക്കെയുള്ള മൃഗമാണ്‌ ലൈഗര്‍. വാല് അടക്കം 3.5 മീറ്റര്‍ നീളവും മുന്നൂറ് കിലോ ഭാരവും ഇവക്ക് ഉണ്ടാവും.ഇന്ന് ജീവിച്ചിരിക്കുന്ന ഏറ്റവും വലിയ ലൈഗര്‍ അമേരിക്കയില്‍ കരോലിനയിലെ മൃഗശാലയില്‍ ഉള്ള ഹെര്‍ക്കുലീസ് എന്ന ലൈഗര്‍ ആണ്.410 കിലോഗ്രാമാണ് ഇതിന്‍റെ ഭാരം.വിസ്ക്കോണ്‍സിന്‍ എന്ന സ്ഥലത്ത് ജീവിച്ചിരുന്ന
നൂക്ക് എന്ന ലൈഗറിന് 550 കിലോഗ്രാം ഭാരം ഉണ്ടായിരുന്നു.ജനിതകഘടനകള്‍ വ്യത്യസ്തമായ-
തിനാല്‍ ഇവ കുഞ്ഞുങ്ങള്‍ക്ക്‌ ജന്മം നല്‍കാറില്ല.

എങ്കിലും അപൂര്‍വ്വമായി ഇവയ്ക്ക് കുഞ്ഞുങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകാറുണ്ട്.പെണ്‍ലൈഗര്‍ സിംഹമായോ ,കടുവയുമായോ ഇണ ചേര്‍ന്ന് ലിലിഗര്‍ എന്ന് അറിയപ്പെടുന്ന കുഞ്ഞുങ്ങളാണ് ജനിക്കുക..മാനസികമായും ശാരീരികമായും പല പ്രശ്നങ്ങളും ഉണ്ടാവും ലൈഗറുകള്‍ക്ക്..
2013 ല്‍ ഒക്കലാമ മൃഗശാലയില്‍ വെച്ച് പീറ്റര്‍ ഗേറ്റ്സ് എന്ന ആളെ ലൈഗര്‍ കടിച്ചു കീറി കൊന്നു.
മൃഗശാലയില്‍ ഇപ്പോഴും ലൈഗറുകളെ വളര്‍ത്തി യെടുക്കാറുണ്ട്.ഇങ്ങനെയുള്ള ക്രൂരതക്ക് എതിരായി പല സംഘടനകളും ഇന്ന് രംഗത്ത് വന്നിട്ടുണ്ട്.ആണ്‍കടുവയെയും ,പെണ്‍സിംഹത്തെയും ഇണ ചേര്‍ത്തു റ്റൈഗന്‍ എന്ന മൃഗത്തെയും ഇന്ന് വളര്‍ത്തിയെടുക്കുന്നുണ്ട്..

By Dinesh Mi

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ