ഹയിന [Hyena] കഴുതപ്പുലി

Share the Knowledge
12743578_246820945653434_1391946182434963446_n

ടൈഗർ വൂൾഫ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഹയിനയെക്കുറിച്ച് നമുക്ക് ഇത്തിരി പറയാം .. ശാസ്ത്രീയ നാമം (Hyaenidae) ആഫ്രിക്കയിലാണ് ധാരാളമായി കണ്ടുവരുന്നത് പേര് പുലിയും കഴുതയുമൊക്കെയാണെങ്കിലും ജീവിത രീതി നായകളുടേതിന് സമാനമാണ് . കൂട്ടം കൂടിയാണ് ഇവയുടെ സഞ്ചാരം കൂട്ടമായി നടന്നാലും തീരെ സഹകരണ മനോഭാവമില്ല .. പിൻ കാലുകളേക്കാൾ മുൻ കാലുകൾക്ക് നീളം കൂടുതലാണ് ആൺ ഹയിനയേക്കാൾ പെൺ ഹയിനക്ക് വലിപ്പം കൂടും . മൂർച്ചയുളള പല്ലാണ് മറ്റൊരു സവിശേഷത എത്ര ഉറപ്പുളള എല്ലും അനായാസം കടിച്ച് പൊട്ടിക്കാ൯ കെൽപ്പുളളതാണ് ഹയിനയുടെ പല്ലും താടിയെല്ലുകളും . ഇഷ്ടഭക്ഷണം എന്നൊന്ന് ഹയിനയുടെ നിഘണ്ടുവിലില്ല എന്തിന്റേയും ഇറച്ചി തിന്നുന്നവരാണ് ഹയിന. കൂട്ടമായി ഇരയെ വേട്ടയാടുന്നതാണ് ശൈലി അധികം മേലനങ്ങി ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്ന ശീലമില്ല മറ്റാരെങ്കിലും വേട്ടയാടിപ്പിടിച്ച ഇര തട്ടിയെടുക്കലാണ് ഹയിനയുടെ ഹോബി . സിംഹത്തിൽ നിന്ന് വരെ ഇങ്ങനെ ഇര തട്ടിയെടുക്കാൻ പ്രത്യേക മിടുക്കൻമാരാണിവർ . മനുഷ്യരുടെ ചിരിക്ക് സമാനമാണ് ഹയിനയുടെ ശബ്ദം ..

വളരെ ക്രൂരവും വേദനാജനകവുമാണ് ഹയിനയുടെ വേട്ടയാടൽ ഇരയെ കിട്ടിയാൽ ജീവനോടെ തന്നെ ഹയിന തിന്നാൻ തുടങ്ങും ആദ്യം ഇരയുടെ വയറിനാണ് ഹയിന കടിക്കുക അതോടു കൂടി ആന്തരികാവയവങ്ങൾ എല്ലാം പുറത്തേക്ക്‌ ചാടി ഓടാൻ കഴിയാതെ വളരെ ദയനീയമായി നിസ്സഹായകരായി ഇര നിന്ന് കൊടുക്കും ഹയിനയാകട്ടെ ഈ സമയം കൊണ്ട് ചുറ്റും നിന്ന് തീറ്റ തുടങ്ങിയിരിക്കും ജീവനോടെ തന്നെ . തീറ്റയുടെ കാര്യത്തിലും യാതൊരു സഹകരണവും പരസ്പരം കാണിക്കില്ല ഹയിന കയ്യൂക്കുളളവർ കാര്യക്കാർ എന്ന മട്ട് .. മഴക്കാലത്താണ് കഴുതപ്പുലി ഇണചേരുന്നത് നാല് മാസമാണ് ഗർഭകാലം മുന്നോ നാലോ കുഞ്ഞുങ്ങൾ വരെ ഉണ്ടാകും ജനിച്ച് വീഴുമ്പോൾ കുഞ്ഞിന് രണ്ട് കിലോ തൂക്കം കാണും . കുഞ്ഞുങ്ങൾ തമ്മിൽ ജനിച്ച ദിവസം മുതൽ കടിപിടി തുടങ്ങും ഭൂമിയിൽ തുരന്നുണ്ടാക്കിയ മാളങ്ങളാണ് വീട് . ഹയിനയുടെ ഏറ്റവും വലിയ ശത്രുക്കൾ സിംഹങ്ങളാണ് . ഒറ്റപ്പെട്ട് ഇരിക്കുന്ന സിംഹത്തെ കൂട്ടമായി എത്തുന്ന ഹയിന ആക്രമിക്കും .. എന്നാൽ ആൺ സിംഹത്തെ ഭയമാണ് എത്ര വലിയ ഹയിന കൂട്ടത്തിനും . വൃത്തിഹീനമായ ചുറ്റുപാടാണ് ഹയിനക്ക് ചീഞ്ഞളിഞ്ഞ മാംസം വരെ ഹയിന ഈസിയായി ശാപ്പിടും … !

by: Rishad Richu ജീവലോകം

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ