വാണ്ടറിംഗ് സ്പൈഡര്‍

Share the Knowledge
12805804_1684732495120766_5193507486389044384_n

2015 ല്‍ നടന്ന ഒരു സര്‍വ്വേ പ്രകാരം ലോകത്ത് 45700 തരം എട്ടുകാലികള്‍ ഉണ്ട്.അന്റാര്‍ട്ടിക്ക ഒഴികെയുള്ള എല്ലാ ഭൂഖണ്ടങ്ങളിലും ഇവയ്ക്ക് ജീവിക്കാന്‍ കഴിയും.തീരെ വിഷമില്ലാത്തതും ,മാരക വിഷമുള്ളതും ഇവയില്‍ ഉള്‍പ്പെടും.എട്ടുകാലികളുടെ കൂട്ടത്തില്‍ ഏറ്റവും മാരകമായ വിഷം ഉള്ളത് തെക്കേ അമേരിക്കന്‍ രാജ്യങ്ങളില്‍ കണ്ടുവരുന്ന വാണ്ടറിംഗ് സ്പൈഡര്‍ എന്ന എട്ടുകാലിക്കാണ്. 1996 ല്‍ ആണ് ഇവയെ ആദ്യമായി കണ്ടെത്തിയത്.അതിന് ശേഷം ഇന്ന് വരെ ഏഴായിരത്തിന് മുകളില്‍ മനുഷ്യരെ ഈ എട്ടുകാലി കടിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട് ഉണ്ട്.അതില്‍ പതിമൂന്നിന് മുകളില്‍ ആളുകള്‍ മരണപ്പെട്ടു.വാണ്ടറിംഗ് എന്നാല്‍ അലഞ്ഞു നടക്കുന്നവന്‍ എന്നാണ് അര്‍ഥം.ആയുധമെന്തിയവന്‍ എന്ന അര്‍ത്ഥത്തിലും ഈ എട്ടുകാലിക്ക് പേരുണ്ട്.ഗ്രീക്ക് ഭാഷയില്‍ കൊലയാളി എന്നാണു ഈ എട്ടുകാലിയെ വിളിക്കുന്നത്‌.വാണ്ടറിംഗ് സ്പൈഡര്‍ വല നെയ്ത് ഇരയെ പിടിക്കാറില്ല.ഇരയുടെ പിന്നാലെ ഓടി അതിനെ പിടിച്ചു തിന്നുകയാണ് പതിവ്.പകല്‍സമയം എവിടെയെങ്കിലും ഒക്കെ ഒളിഞ്ഞിരിക്കും.രാത്രിയില്‍ ആണ് ഇര തേടാന്‍ ഇറങ്ങുക.ശത്രുവിനെ കണ്ടാല്‍ മുന്നിലുള്ള രണ്ടു കാലുകള്‍ മേല്‍പ്പോട്ട്‌ ഉയര്‍ത്തി ശൌര്യം പ്രകടിപ്പിക്കും.വൈദ്യശാസ്ത്ര ലോകം ഏറെ ഉറ്റുനോക്കുന്ന ഒരു എട്ടുകാലിയാണ് ഇത്.


ഇതിന്‍റെ വിഷം പുരുഷന്മാര്‍ക്ക് ലൈഗീകോത്തെജനമായി ഉപയോഗിക്കാം എന്ന് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.പ്രകൃതിദത്തമായ ഒരു വയാഗ്ര ഏത് നിമിഷവും പ്രതീക്ഷിക്കാം എന്ന് വൈദ്യ ലോകം ഉറപ്പ് നല്‍കുന്നു.പുരുഷമാര്‍ക്ക് ഇതിന്‍റെ കടിയേറ്റാല്‍ ലൈഗീക അവയവത്തെയും അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഹോര്‍മോനുകളെയും വിഷം ബാധിക്കാറുണ്ട്.വിഷബാധ ഏറ്റാല്‍ നാല് മണിക്കൂറിലേറെ നീണ്ടു നില്‍ക്കുന്ന ”ഉത്തേജനം ” വേദനാജനകവും ഭീകരവും ആണെന്നാണ്‌ ഈ എട്ടുകാലിയുടെ കടിയേറ്റവര്‍ പറയുന്നത്.ലൈഗീഗ പ്രശ്നങ്ങള്‍ നേരിടുന്ന പുരുഷവിഭാഗം ഇന്ന് ഏറെ പ്രതീക്ഷയില്‍ ആണ്.ഏതു സമയവും പ്രതീക്ഷിക്കാവുന്ന ആ അത്ഭുതമരുന്നിന്റെ വരവും കാത്ത്.

By Dinesh Mi

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ