കൊലയാളി തിമിംഗലം

Share the Knowledge

ഡോള്‍ഫിനുകളുടെ കുടുബത്തില്‍പ്പെട്ട ഏറ്റവും വലിയ ജലജീവിയാണ് ഓര്‍ക്ക അഥവാ കൊലയാളി തിമിംഗലം റോമന്‍ മരണദേവതയായ ഓര്‍ക്കയുടെ പേരാണ് കൊലയാളി തിമിംഗലത്തിന് നല്കിയിയിരിക്കുന്നത്. വലിയ സമുദ്രജീവികളായ സ്രാവുകളെയും ,കടല്‍പ്പശു ക്കളേയും നിസ്സാരമായി വേട്ടയാടുന്നത് കൊണ്ടാണ് ഇവയ്ക്ക് കൊലയാളി തിമിംഗലം എന്ന പേര് ഉണ്ടായത്. മുപ്പത്തിരണ്ട് അടി നീളവും അഞ്ചായിരം കിലോക്ക് മുകളില്‍ ഭാരവും ഉണ്ടാവും കൊലയാളി തിമിംഗലങ്ങള്‍ക്ക്.സമൂഹജീവിതമാണ് ഇവ ഇഷ്ട്ടപ്പെടുന്നത്.ഒരു സംഘത്തില്‍ നാല്‍പ്പതിലേറെ തിമിംഗലങ്ങള്‍ ഉണ്ടാവും. മനുഷ്യരോട് നന്നായി ഇണങ്ങുന്ന ജീവിയാണ് കൊലയാളി തിമിംഗലം.പല രാജ്യങ്ങളിലും ഇവയെ കായിക പരിശീലനങ്ങള്‍ നല്‍കി പ്രദര്‍ശനശാലകളില്‍  പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കാറുണ്ട്.പൊതുവേ കടലില്‍ വെച്ച് ഇവ മനുഷ്യരെ ആക്രമിക്കാറില്ലെങ്കിലും പര്ശീലനം നല്‍കുന്നവരെ ആക്രമിക്കുകയും നിരവധിപേരെ കൊല്ലുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.ഡോള്‍ഫിനുകളെപ്പോലെ പ്പോലെ തന്നെ സ്വയംഭോഗവും ,സ്വവര്‍ഗ്ഗരതിയും ഇവര്‍ക്കിടയില്‍ പതിവാണ്.മൂന്ന് വര്‍ഷത്തില്‍ ഒരിക്കലാണ് പ്രസവിക്കുക.പതിനേഴ്‌ മാസക്കാലമാണ്
ഗര്‍ഭകാലം.അന്‍പത് മുതല്‍ നൂറു വര്ഷം വരെ കൊലയാളി തിമിംഗലങ്ങള്‍ ജീവിച്ചിരിക്കാറുണ്ട്. 

By ‎Dinesh Mi 

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ