വെള്ളസ്രാവ്

Share the Knowledge

ആഗോളതലത്തില്‍ നാന്നൂറ്റിനാല്‍പ്പതോളം തരം സ്രാവുകളെ ഇന്നേവരെ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.അതില്‍ വെള്ളസ്രാവ്
കാളസ്രാവ് ,കടുവസ്രാവ് തുടങ്ങിയവയാണ് മനുഷ്യന്  അപകടകാരികളായിട്ടുള്ളത്‌.മനുഷ്യരെ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ തവണ ആക്രമിക്കുകയും കൊലപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തിട്ടുള്ളത് വെള്ളസ്രാവ് ആണ്.വെള്ളസ്രാവിന് വെളുത്ത മരണം എന്ന ഒരു പേര് കൂടിയുണ്ട്.ഇരുപത്തിഒന്ന് അടിയോളം നീളം വരുന്ന വെള്ളസ്രാവിന് മൂവായിരം കിലോ ഭാരം ഉണ്ടാവും.
കടല്‍പ്പശുക്കളും മത്സ്യവും ഒക്കെയാണ് വെള്ളസ്രാവിന്‍റെ ആഹാരം.മനുഷ്യമാംസം ഈ സ്രാവിന് ഇഷ്ട്ടമല്ല.മാംസത്തിന്‍റെ രുചി പരീക്ഷിക്കാനായി മനുഷ്യരെ കടിക്കാറുണ്ട്.അങ്ങനെ കടിക്കുമ്പോള്‍ തന്നെ മനുഷ്യന്‍റെ പല അവയവങ്ങളും നഷ്ട്ടപ്പെടാം.1974 ല്‍
പീറ്റര്‍ ബെന്‍ക്ലേ എഴുതിയ ജാസ് എന്ന നോവലില്‍ നരഭോജി ആയ ഒരു വെള്ളസ്രാവിന്‍റെ കഥയാണ്‌ പറയുന്നത്.1975ല്‍ സ്റ്റീവന്‍ സ്പില്‍ബര്‍ഗ് ജാസ് എന്ന കഥ സിനിമയാക്കിയപ്പോള്‍ ജനം ശരിക്കും പേടിച്ചുപോയി.എക്കാലത്തെയും പണം വാരിപ്പടങ്ങളില്‍ ഒന്നായിരുന്നു ജാസ് സീരിയലില്‍ ഉള്ള സിനിമകള്‍.ഓരോ വര്‍ഷവും നിരവധി ആളുകളെ വെള്ളസ്രാവ് ആക്രമിച്ചതായുള്ള വാര്‍ത്തകള്‍ വരാറുണ്ട്.പത്തു മുതല്‍ ഇരുപത് വരെ കുഞ്ഞുങ്ങള്‍ക്ക്‌ ഇവ ജന്മം നല്‍കാറുണ്ട്.എഴുപത് വയസ്സുവരെയാണ് വെള്ളസ്രാവുകളുടെ പരമാവധി ആയുസ്സ്.

By Dinesh Mi

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ