കടല്‍പ്പശു

Share the Knowledge

സസ്യാഹാരിയായ ഒരു സമുദ്രജീവിയാണ് കടല്‍പ്പശു (Manatees). ശാരീരികവ്യവസ്ഥകള്‍ക്ക് ആനകളോട് സാമ്യം ഉള്ളതിനാല്‍ ഇവ കടലാന എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു. ലോകത്ത് എമ്പാടുമായി നാല്‍പതോളം രാജ്യങ്ങളില്‍ ഇവയെ കണ്ടുവരുന്നു.നാന്നൂറ് മുതല്‍ അറുനൂറു കിലോ തൂക്കവും പത്തടി നീളവും ഉണ്ടാവും കടല്‍പ്പശുക്കള്‍ക്ക്.ആസ്റ്റ്രേലിയന്‍ സമുദ്രത്തിലാണ് ഇവയെ കൂടുതല്‍ കണ്ടുവരുന്നത്‌. സാങ്കല്‍പ്പിക കഥാപാത്രമായ മത്സ്യകന്യകയുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തി കടല്‍പ്പശുക്കളെപ്പറ്റി നിരവധി കെട്ടുകഥകള്‍ ലോകത്ത് ഒട്ടാകെ നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ട്. വൃത്താകൃതിയിലുള്ള മുഖവും പിളര്‍ന്ന വാലും ഒക്കെ ഉള്ളത് കൊണ്ട് ദൂര കാഴ്ചയില്‍ കടല്‍പ്പശു മത്സ്യകന്യകയാണെന്നെ തോന്നൂ. ക്രിസ്റ്റഫര്‍ കൊളമ്പസ് അടക്കമുള്ള കപ്പല്‍ സഞ്ചാരികള്‍ കടല്‍പ്പശുവിനെ കണ്ടു തെട്ടുദ്ധരിചിട്ടാണ്
മത്സ്യകന്യക എന്ന് വിളിച്ചു പറഞ്ഞത്. ആയിരക്കണക്കിന് വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കു മുന്‍പ് തന്നെ മനുഷ്യര്‍ കടല്‍പ്പശുവിനെ വേട്ടയാടാന്‍ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. മാംസത്തിനും ,നെയ്യിനും വേണ്ടി ഇന്നും ഇവയെ കൊന്നൊടുക്കുന്നു. വംശനാശം നേരിടുന്ന ജീവിയാണ് കടല്‍പ്പശു. കടല്‍പ്പുല്ല് ആണ് ഇവയുടെ പ്രധാന ആഹാരം.ഒന്നോ രണ്ടോ കുട്ടികള്‍ക്ക് ഇവ ജന്മം നല്‍കാറുണ്ട്.എഴുപത് മുതല്‍ തൊണ്ണൂറ് വയസ്സുവരെയാണ് ഇവയുടെ ആയുസ്സ്.

Dinesh Mi
Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ