സലുക്കി

Share the Knowledge

മദ്ധ്യപൂര്‍വേഷ്യയിലെ അറബികള്‍ ആണ് സലുക്കിക്ക് രൂപം നല്‍കിയത്. അറബികള്‍ ആരാധിച്ചിരുന്ന നായകൂടിയായിരുന്നു സലുക്കി .ഏറ്റവും പുരാതനമായ നായവര്‍ഗ്ഗം എന്നാണ് സലുക്കി അറിയപ്പെടുന്നത്. ഏഴായിരം വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുന്‍പുള്ള ഈജിപ്ഷ്യന്‍ ചുമര്‍ചിത്രങ്ങളില്‍ പോലും സലുക്കിയുടെ സാന്നിധ്യം ഉണ്ട്. മാനുകളേയും മറ്റു ചെറു മൃഗങ്ങളെയും ഒക്കെ വേട്ടയാടാന്‍ അറബികള്‍ ഈ നായയെ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു.തങ്ങള്‍ വളര്‍ത്തിയിരുന്ന സലുക്കിനായകള്‍ മരണപ്പെട്ടാല്‍  അവയുടെ അറബി ഉടമകള്‍ പൊട്ടിക്കരയുന്നതും ”മമ്മി”യായി മറവു ചെയ്യുന്നതും പതിവായിരുന്നു.ബ്രിട്ടീഷ് അധിനിവേശകാലത്ത് സലുക്കി പല യൂറോപ്പ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളിലും എത്തപ്പെട്ടു. മണിക്കൂറില്‍ അറുപത്തിഅഞ്ചു കിലോമീറ്റര്‍ വേഗതയില്‍ ഓടാന്‍ കഴിയുന്ന സലുക്കി പറക്കും നായ എന്ന പേരിലും അറിയപ്പെടുന്നുണ്ട്. ഹൗണ്ട് വര്‍ഗ്ഗത്തില്‍പ്പെട്ട സലുക്കിയെ ഇന്ന് പ്രസിദ്ധമായ ഓട്ടമത്സരങ്ങളില്‍ പങ്കെടുപ്പിക്കാറുണ്ട്.  സലുക്കിയെ അറബികള്‍ വില്‍പ്പന നടത്താറില്ലായിരുന്നു. വിശേഷദിവസങ്ങളില്‍ പലര്‍ക്കും ഇവയെ സമ്മാനമായി നല്‍കുകയാണ് പതിവ്.മെലിഞ്ഞ ശരീരവും ,കാരുണ്യം തുളുമ്പുന്ന കണ്ണുകളും ഉള്ള സലുക്കി തന്‍റെ ഉടമകളെ വളരെയേറെ സ്നേഹിക്കുന്ന ഇനം ആണ്.

file_23044_saluki-460x290

By Dinesh Mi

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ