ജീസസ് പല്ലി

Share the Knowledge

കോറിടോഫാനിഡേ എന്നാണ് ‘ജീസസ് പല്ലി’ വിഭാഗത്തില്‍പ്പെടുന്നവയെ അറിയപ്പെടുന്നത്. ബാബിബാസിലിസ്‌കസ് അല്‍സി ഓന്ത്, ഇഗ്വാന തുടങ്ങിയ ജീവികള്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്ന ഗണത്തിലെ ആദ്യകാല അംഗമായിരുന്നു. ഇതിന്റെ തലയോട്ടിയിലുള്ള ഒരു നീണ്ട എല്ല് അവയുടെ കണ്ണിന് നിഴല്‍ നല്‍കുന്നു. 

ശാസ്ത്ര ലോകം എന്നും കൌതുകങ്ങളുടെ കൂടി ലോകമാണ്. പണ്ട് ഭീമന്‍ ദിനോസറുകളുടെ അവശിഷ്ടങ്ങള്‍ കണ്ടെടുത്തപ്പോള്‍ തോന്നിയ ആ കൗതുകം  ഇപ്പോഴും അവസാനിക്കുന്നില്ല. ഇപ്പോഴിതാ 48 ദശലക്ഷം വര്‍ഷം മുന്‍പ് ചത്ത പല്ലിയുടെ അവശിഷ്ടം ലണ്ടനിലെ ശാസ്ത്രഞ്ജര്‍ കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നു. പല്ലിയല്ലേ ? അതിനെന്താ ഇത്ര പ്രത്യേകത എന്നല്ലേ ചിന്തിക്കുന്നത്? ഈ പല്ലിക്ക് ചില പ്രത്യേകതകള്‍ ഉണ്ട്. 

കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത് 48 ദശലക്ഷം വര്‍ഷം പഴക്കമുള്ള വെള്ളത്തിന് മുകളിലൂടെ നടക്കാന്‍ കഴിയുന്ന ‘ജീസസ് പല്ലി’യുടെ ഫോസില്‍ ആണ് . ഫോസില്‍ കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത് വ്യോമിങിലെ ബ്രിഡ്‌ജെര്‍ ഫോര്‍മേഷനാണ്. ഇതിന് ബാബിബാസിലിസ്‌കസ് അല്‍സി എന്നാണ് പേരിട്ടിരിക്കുന്നത്.വളരെ അപൂര്‍വമായ പല്ലി വിഭാഗമാണിത്.

കോറിടോഫാനിഡേ എന്നാണ് ‘ജീസസ് പല്ലി’ വിഭാഗത്തില്‍പ്പെടുന്നവയെ അറിയപ്പെടുന്നത്. ബാബിബാസിലിസ്‌കസ് അല്‍സി ഓന്ത്, ഇഗ്വാന തുടങ്ങിയ ജീവികള്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്ന ഗണത്തിലെ ആദ്യകാല അംഗമായിരുന്നു. ഇതിന്റെ തലയോട്ടിയിലുള്ള ഒരു നീണ്ട എല്ല് അവയുടെ കണ്ണിന് നിഴല്‍ നല്‍കുന്നു.

ജീസസ് പല്ലിയുടെ ചെറിയ പല്ലുകള്‍ക്ക് പാന്പുകള്‍, ചെറുപല്ലികള്‍, മീന്‍, പ്രാണികള്‍, ചെടികള്‍ എന്നിവയെ ഭക്ഷിക്കാനും വലിയ കവിളെല്ലുകളുടെ സഹായത്തോടെ വലിയ ഇരകളെ അകത്താക്കാനും കഴിയുമായിരുന്നു.

By http://southlive.in/

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ