ക്യാപിബാറ

Share the Knowledge

കരണ്ടുതീനികളായ ജീവിവര്‍ഗ്ഗങ്ങളില്‍ വെച്ച് ഏറ്റവും വലിയ മൃഗമാണ്‌ തെക്കേ അമേരിക്കയില്‍ കണ്ടുവരുന്ന ക്യാപിബാറ. ഗിനി പന്നിയുടെ കുടുംബത്തില്‍പ്പെടുന്ന ജീവികൂടിയാണ് ക്യാപിബാറ.ഭാഗികമായി ഇവയുടെ ജീവിതം ജലത്തില്‍ ആണ്.സസ്യഭുക്കായ ഈ ജീവിയുടെ ഭക്ഷണം പുല്ലും പഴവര്‍ഗ്ഗങ്ങളും ആണ്.പന്നിയുടെയും നീര്‍ക്കുതിരയുടെയും ശരീര സാദൃശ്യമുള്ള ക്യാപിബാറ-
ക്ക് രണ്ടടി ഉയരവും നാലടിയോളം നീളവും ഉണ്ടാവും. പൂര്‍ണ്ണ വളര്‍ച്ച എത്തിയ ക്യാപിബാറക്ക് അന്‍പത് മുതല്‍ അറുപത് കിലോ ഭാരവും ഉണ്ടാവും.നായ കുരക്കുംപോലുള്ള ശബ്ദം പുറപ്പെടിപ്പിച്ചുകൊണ്ടാണ് ഇവ ആശയവിനിമയം നടത്തുന്നത്.സംഘമായി സഞ്ചരിക്കുന്ന ക്യാപിബാറകള്‍ കൂട്ടത്തോടെ ശബ്ദമുണ്ടാക്കി ശത്രുക്കളെ ഓടിക്കാറുണ്ട്.ഇണ ചേരലിന് മുന്‍കൈ എടുക്കുന്നത് പെണ്‍ക്യാപിബാറകള്‍ ആണ്.സാധാരണയായി വെള്ളത്തില്‍ വെച്ചാണ് ഇണചേരല്‍ നടക്കുക.ഒരു പ്രസവത്തില്‍ മൂന്നോ നാലോ കുഞ്ഞുങ്ങള്‍ ആണ് ഉണ്ടാവുക . പത്തു മുതല്‍ പന്ത്രണ്ട് വയസ്സുവരെയാണ് ഇവയുടെ ആയുസ്സ്.മാംസത്തിന് വേണ്ടി ഇവയെ മനുഷ്യര്‍ കൊന്നൊടുക്കാറുണ്ട്. ഇവയുടെ തോ‌ല് പല മരുന്ന് കൂട്ടുകള്‍ക്കും ഉപയോഗിച്ച് വരുന്നു.ഓമാനമൃഗം എന്ന നിലയില്‍ പലരും ക്യാപിബാറയെ വീടുകളില്‍ വളര്‍ത്താറുണ്ട്.

By Dinesh Mi

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ