കുട്ടിസ്രാങ്ക്

10644991_1678603382400344_6672369394997951544_n (1)

പലരും കേട്ടിട്ടുണ്ടാകും ഈ ജീവിയെപ്പറ്റി.പക്ഷെ ചിത്രങ്ങളില്‍
പോലും കണ്ടിട്ടുണ്ടാവില്ല ഈ ജീവിയെ.ഇത് കുട്ടിസ്രാങ്ക്.പല കാരണങ്ങള്‍ കൊണ്ടും കുട്ടിസ്രാങ്ക് ലോകത്ത് ഒട്ടാകെ പേരെടുത്ത ജീവിയാണ്…കറുപ്പും ,വെളുപ്പും കലര്‍ന്ന ഈ ജീവി സൌന്ദര്യത്തിന്റെ കാര്യത്തില്‍ ഏറെ മുന്നിലാണ്.അമേരിക്കന്‍ ഐക്യനാടുകളിലും,ഏഷ്യയിലും ,ആഫ്രിക്കയിലുമൊക്കെ കുട്ടിസ്രാങ്കുകള്‍ ഉണ്ട്.അപൂര്‍വ്വമായി ഇന്ധ്യയിലും ഉണ്ട്.മിശ്രഭോജി ആണ് ഈ ജീവി. നല്ലൊരു പോരാളിയും. കീരിയെപ്പോലെ പാമ്പിന്റെ ശത്രുകൂടിയാണ് കുട്ടിസ്രാങ്ക്.പാമ്പുകളെ നിഷ്പ്രയാസം കീഴടക്കാന്‍ ഈ ജീവിക്ക് കഴിയും.കുട്ടിസ്രാങ്കിനു കൂടുതല്‍ ശത്രുക്കള്‍ ഇല്ലെന്നു തന്നെ പറയാം.കാരണം കുട്ടിസ്രാങ്ക് ഏതു ശത്രുവിനെയും തന്റെ അരികിലേക്ക് അടുക്കാന്‍ സമ്മതിക്കില്ല.ഈ ജീവിയുടെ ഗുധദ്വാരത്തിന് ഇരുവശങ്ങളിലുമായി ഓരോ ഗ്രന്ഥികള്‍ ഉണ്ട്.ഈ ഗ്രന്ധിയിലെ ചില രാസ പദാര്‍ത്ഥങ്ങള്‍ അടങ്ങിയതും ,ദുര്‍ഗന്ധം ഉള്ളതുമായ ഒരു സ്രവം ചീറ്റാന്‍ കുട്ടിസ്രാങ്കിന് കഴിയും.ശരീരത്തിന്റെ പിന്‍ഭാഗത്തുള്ള ചില മാംസപേശികള്‍ ആണ് ഈ സ്രവം പത്ത് അടിയോളം ദൂരത്തേക്ക് ചീറ്റാന്‍ സഹായിക്കുന്നത്.ഈ സ്രവം ശത്രുക്കളുടെ ശരീരത്തില്‍ ആയാല്‍,ചൊറിച്ചില്‍ ഉണ്ടാകും ,കണ്ണിലേക്കു തെറിച്ചാല്‍ താല്‍ക്കാലിക അന്ധത ഉണ്ടാകും. മണ്ണില്‍ കുഴികള്‍ ഉണ്ടാക്കാന്‍ വിരുതനാണു സ്രാങ്ക്.നാലു- മുതല്‍ ഏഴു കുട്ടികളെ വരെ കുട്ടിസ്രാങ്ക് പ്രസവിക്കാറുണ്ട്. ആണ്‍ സ്രാങ്ക് ബഹുഭാര്യാ വ്രുതത്തിലാണ് വിശ്വസിക്കുന്നത്. ചില വിദേശ രാജ്യങ്ങളില്‍ സ്രാങ്കിനെ വളര്‍ത്തുമൃഗമായി സൂക്ഷിക്കാറുണ്ട്.അങ്ങനെ വളര്‍ത്തുന്നവര്‍.സ്രാങ്കിന്റെ ഗന്ധഗ്രന്ഥി ശസ്ത്രക്രിയയിലൂടെ എടുത്തു കളയാരുണ്ട്. ബേജര്‍ എന്ന ജീവിയുടെ ബന്ധുകൂടിയാണ് കുട്ടിസ്രാങ്ക്.

By Dinesh Mi

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ