ഖേമൻ ദ്വീപുകൾ (Cayman Islands)

Share the Knowledge

പടിഞ്ഞാറൻ കരീബിയൻ കടലിൽ ക്യുബക്ക് തെക്കും ജമൈക്കക്ക് വടക്കു-പടിഞ്ഞാറും സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഗ്രാന്റ്, ബ്രാക്ക്, ലിറ്റിൽ എന്നീ ദ്വീപുകളാണ്‌ ഖേമൻ ദ്വ്വിപുകളിലുള്ളത്. 1503 മയ് 10-നാണ്‌ കൊളമ്പസ് ഇവിടേ എത്തുന്നത്. 1586-ൽ ഇവിടെ എത്തിയ ഇംഗ്ലീഷ് സഞ്ചാരി ഫ്രാൻസിസ് ഡ്രേക്ക്  (Francis Drake) ആണ്‌ കരീബിയൻ ദ്വീപിലെ നിയോ ടേയ്നോ (Neo-Taino) ഭാഷയിൽ നിന്നുള്ള പദമായ ചീങ്കണ്ണീ എന്ന അർത്ഥം വരുന്ന ഖേമൻ എന്ന പേരിടുന്നത്. പതിനേഴാം നൂറ്റാണ്ടു വരെ ഇവിടെ ജനവാസമില്ലായിരുന്നു. 1670-ൽ ജമൈക്കയോടൊപ്പം ഖേമൻ ദ്വീപുജ്കളുടെ നിയന്ത്രണവും ബ്രിട്ടീഷുകാർ ഏറ്റെടുത്തു. 1962 വരെ ജമൈക്കയുടെ ഭാഗമായ കോളനിയായിരുന്നു ഖേമൻ. 1962-ൽ ജമൈക്ക സ്വതന്ത്രമായപ്പോൾ ഖേമൻ ബ്രിട്ടീഷ് രാജ്ഞി നിയോഗിക്കുന്ന ഗവർണ്ണർ ഭരിക്കുന്ന കോളനിയായി (crown colony). ഇപ്പോഴും ബ്രിട്ടീഷ് നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള പ്രദേശമാണിത് (British Overseas Territory ).

ഖേമൻ ഒരു ഉഷ്ണമേഖല പ്രദേശമാണ്‌. പത്തോളം സസ്തനികളെ ഇവിടെ കാണാം. കൂടാതെ സസ്യ-ജൈവ സമ്പത്തുകൊണ്ട് സമ്പന്നമാണീ പ്രദേശം. 50,000-ത്തിലധികം ജനസംഖ്യയുള്ള ഇവിടത്തെ പ്രധാന വരുമാനമാർഗ്ഗം വിനോദസഞ്ചാരവും, ധനസേവനമേഖലയും (Financial services ) ആണ്‌. 125-ഓളം വ്യാപാര കപ്പലുള്ള ഇവിടുത്തെ സാമുദ്രികവ്യാപാരവും ഒരു വരുമാന സ്രോതസാണ്‌. തൊഴിലാളികളുടെ എണ്ണം പരിമിതമായതുകൊണ്ട് ജനസംഖയുടെ പകുതിയോളം തന്നെ തൊഴിലാളികൾ വിദേശികളാണ്‌. 60%-ലേറെ ആഫ്രികൻ-കൊക്കേഷ്യൻ മിശ്രവംശജരുള്ള (mixed race) ഇവിടത്തെ ജനങ്ങളിൽ മഹാർഭുരിപക്ഷവും ക്രിസ്തുമതവിശ്വാസികളാണ്‌. ജനസംഖ്യയിലേറേ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത വ്യാപാര-വ്യവസായ യുണിറ്റുകൾ ഇവിടെ ഉണ്ട് എന്നുള്ളത് മറ്റൊരു പ്രത്യേകതയാണ്‌. കള്ളപ്പണവും നികുതിയും വെട്ടിക്കാൻ സ്വിസ് ബാങ്കുകളെ ഉപയോഗിക്കുന്നത് പോലെ ഖേമൻ ദ്വീപുകളേയും അമേരിക്കക്കാർ ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്. ഒബാമക്കെതിരെ മത്സരിക്കാൻ പോകുന്ന മിറ്റ് റാമ്നിക്ക് ഖേമൻ ദ്വീപുകളിൽ നിക്ഷേപമുണ്ടെന്ന് ആരോപണമുയർന്നിരുന്നു.

From : http://ambazhakkattu.blogspot.com/

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ