അരൂബ (Aruba)

Share the Knowledge

കരീബിയൻ കടലിന്റെ തെക്ക് വെനിസൂലക്ക് വടക്കും കൊളമ്പിയക്ക് കിഴക്കുമായിട്ടാണ്‌ അരൂബ സ്ഥിതിചെയ്യുന്നത്. നെതെർലന്റിന്റെ ഭാഗമാണീ പ്രദേശം. യൂറോപ്യന്മാർ അരൂബയെക്കുറിച്ച് അറിയുന്നത് 1499-ൽ ഇവിടെ എത്തിയ അമേരിഗോ വെസ്പൂചി (Amerigo Vespucci) യിലൂടെയാണ്‌.
പതിനാറാം നൂറ്റാണ്ടിലും, പതിനേഴാം നൂറ്റാണ്ടിന്റെ ആദ്യകാലത്തും സ്പെയിനിന്റെ കോളനിയായിരുന്നു അരൂബ. 1636 മുതൽ ഡച്ചുകാരുടെ കീഴിലായി. 1947 ആഗസ്റ്റിൽ അരൂബക്ക് ഡച്ചുകാരിൽനിന്നും സ്വയംഭരണാവകാശം ലഭിച്ചു. രാജ്യത്തെ സംസ്ഥാനങ്ങളായോ, ജില്ലകളായോ ഔദ്യോഗികമായിർ തിരിച്ചിട്ടില്ലെന്നത് അരൂബയുടെ പ്രത്യേകതയാണ്‌. കനേഷുമാരിക്കുവേണ്ടി (Census) വിവിധ പ്രദേശങ്ങളായി തിരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നു മാത്രം.

ഒരു ലക്ഷത്തിനുമുകളിൽ മാത്രം ജനസംഖ്യയുള്ള അരുബ കരീബിയൻ മേഖലയിലെ ഏറ്റവും സമ്പന്നമായ പ്രദേശമാണ്‌. 21,000 ഡോളറാണ്‌ ആളോഹരി വരുമാനം. പെട്രോളിയം. സ്വർണ്ണം, ഫോസ്ഫേറ്റ് എന്നിവയുടെ ഖനനം, അലൊ (aloe) ഇനത്തിൽപ്പെട്ട അഞ്ഞൂറിലധികം ചെടികളുടെ കയറ്റുമതി, ടൂറിസം എന്നിവയാണ്‌ സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയുടെ നട്ടെല്ല്. യു എസ്, വെനിസൂല, നെതെർലന്റ്സ് എന്നിവയാണ്‌ പ്രധാന വ്യാപാര പങ്കാളികൾ. സമശീതോഷ്ണമേഖലയായതിനാൽ വിനോദസഞ്ചാരികളെ വളരെയധിക ആകർഷിക്കാൻ അരൂബക്ക് കഴിയുന്നു. വെളുത്ത മണൽ നിറഞ്ഞ കടലോരങ്ങൾ മറ്റൊരു ആകർഷണമാണ്‌. മഴ വളരെ കുറവും, പരന്നതും നദികളില്ലാത്തതുമായ ഇവിടം വർഷത്തിലെ ഭുരിഭാഗം സമയത്തും വിനോദസഞ്ചാരികളെക്കൊണ്ട് നിറഞ്ഞിരിക്കും.

http://ambazhakkattu.blogspot.com/

Palathully

Palathully

ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍നിന്നുംശേഖരിക്കുന്നഇത്തരംപോസ്റ്റുകളുടെയഥാര്‍ത്ഥരചയിതാവിന്‍റെപേര്അവസാന ഭാഗത്ത്‌ഉണ്ടാവും . തെറ്റെങ്കില്‍ juliuskuthukallen@gmail.com എന്നവിലാസത്തില്‍അറിയിക്കുക .
Palathully
Image

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂ