New Articles

Castaways !

ഭൂമിയിലെ  നാലാമത്തെ  ഏറ്റവും  വലിയ  ദ്വീപാണ്  മഡഗാസ്കര്‍ . ഇന്ത്യക്ക്  ശ്രീലങ്ക  എന്നത്  പോലെ  ആഫ്രിക്കയോട്  തൊട്ടുരുമ്മി  ഇന്ത്യന്‍ മഹാസമുദ്രത്തിലാണ്  ഈ  കൂറ്റന്‍  ദ്വീപ്  സ്ഥിതി  ചെയ്യുന്നത് .  ഈ ദ്വീപിനെപറ്റി  ഒട്ടനവധി  അത്ഭുതങ്ങള്‍  നാം  പണ്ടേ  കേട്ടിട്ടുണ്ട് .  പതിനാറാം നൂറ്റാണ്ടു വരെ  ഭീമന്‍  ആനറാഞ്ചി പക്ഷികള്‍  ഓടി തിമിര്‍ത്ത്  നടന്നിരുന്ന  ഈ ദ്വീപിലെ  എണ്‍പത് ശതമാനം  ജീവികളും  ഭൂമിയില്‍  മറ്റൊരിടത്തും ഇല്ലാത്തവയാണ്‌ .  എണ്‍പത്തിയെട്ട്  മില്ല്യന്‍  വര്‍ഷങ്ങളായി  വന്‍കരകളുമായി  ബന്ധമില്ലാതെ  കിടന്നുകൊണ്ടാണ്  ദ്വീപിനു ഇപ്പോള്‍  കാണുന്ന  എല്ലാ  സവിശേഷതകളും  കൈവന്നത് .  പക്ഷെ ഈ ദ്വീപില്‍  മനുഷ്യവാസം തുടങ്ങിയത് ക്രിസ്തുവിന്  മുന്‍പ്  നാലാം  നൂറ്റാണ്ടില്‍  മാത്രമാണ് . ഇവിടെയാണ്‌  ഈ ദ്വീപിലെ  ഏറ്റവും  വലിയ അത്ഭുതം  ഒളിച്ചിരിക്കുന്നത് .   ദ്വീപിലെ  ആദ്യ  മനുഷ്യര്‍  തൊട്ടടുത്ത്‌  കിടക്കുന്ന  ആഫ്രിക്കന്‍  വംശജര്‍  അല്ല ,  മറിച്ച്  ഇന്തോനേഷ്യന്‍  ദ്വീപായ  ബ്രൂണയിലെ  വര്‍ഗ്ഗക്കാര്‍  ആണ് ! . ( ചെറു തടി വള്ളങ്ങളിലോ   മറ്റുമായിരിക്കാം  ഇവര്‍ ഇവിടെ എത്തിയത് ).  പിന്നീട്  അറബികളും   ആഫ്രിക്കന്‍  കാപ്പിരികളും  എത്തിയതോട്  കൂടി  മഡഗാസ്കര്‍  ജനത  ഇവരുടെയെല്ലാം  സങ്കരയിനമായി  മാറി .  അവരുടെ  മലഗാസി  ഭാഷയാകട്ടെ ഇതിന്‍റെയെല്ലാം ആകെ  തുകയും ! എങ്കിലും  കൂടുതല്‍  അടുപ്പം ഇന്തോനേഷ്യയോട് തന്നെയാണ് .  മതമാകട്ടെ  ക്രിസ്തുമതവും  , ആഫ്രിക്കന്‍ പാരമ്പര്യങ്ങളും , പഴയ ഇന്തോനേഷ്യന്‍  രീതികളും  കൂടി  ചേര്‍ന്ന  അവിയല്‍  പരുവം  ആണ് .  സത്യത്തില്‍ ഈ നോട്ട്  മഡഗാസ്കര്‍  ദ്വീപിനെ  പറ്റി അല്ല !  ഇനി  അക്കാര്യതിലെക്ക്  കടക്കാം .

===============================

ഒരു  പഴയ  ഫ്രഞ്ച്  നേവി  ഓഫീസര്‍  ആയിരുന്നു  Max Guérout. 1970 കളില്‍  തന്‍റെ ഒരു സുഹൃത്തില്‍ നിന്നാണ്  മാക്സ്  മഡഗാസ്കറിനരികെ  കിടക്കുന്ന  ഒരു  കുഞ്ഞന്‍  ദ്വീപിനെ  പറ്റി  അറിയുന്നത് .  Tromelin എന്ന  ഈ ദ്വീപ്  ശരിക്കും  ഒരു  മണല്‍ക്കൂന  മാത്രമാണ് .  മടഗാസ്ക്കറില്‍ നിന്നും  മൌറീഷ്യസില്‍  നിന്നും  ഏകദേശം  ഒരേ  ദൂരമാണ്  ഇവിടെയ്ക്ക്  ( ഏകദേശം മുന്നൂറു മൈലില്‍  കൂടുതല്‍ ) . കുറ്റിച്ചെടികളും  മണലും  മാത്രമുള്ള  ഇവിടെ ഏറ്റവും  ഉയരം  കൂടിയ സ്ഥലത്തിന്‍റെ  ഉയരം വെറും  ഏഴു മീറ്റര്‍  മാത്രമാണ് .  എന്നാല്‍  ഇതൊന്നുമല്ല  മാക്സിനെ വെറും  ഇരുന്നൂറു  ഏക്കര്‍ മാത്രം വരുന്ന  ഈ ദ്വീപിലേയ്ക്ക് ആകര്‍ഷിച്ചത് . 1761 ല്‍  ഇവിടെ  വെച്ച്  ഒരു  കപ്പല്‍  അപകടം  നടന്നിട്ടുണ്ടത്രേ !  വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കു  ശേഷം  വളരെ  കുറച്ച്  പേരെ ഈ ദ്വീപില്‍  നിന്നും  മറ്റൊരു  കപ്പല്‍  കണ്ടെത്തി  രക്ഷിച്ചു . ഇത്രയുമാണ്  ആകെ  അറിയാവുന്ന  കാര്യങ്ങള്‍ .  ഈ സംഭവത്തെപറ്റി  ചരിത്രപരമായി   കൂടുതല്‍  ഗവേഷണങ്ങള്‍  ഇതുവരെയും  നടന്നിട്ടില്ലാത്തതിനാല്‍ മാക്സിനു  ഈ ദ്വീപ്  സന്ദര്‍ശിച്ച്  കൂടുതല്‍  വിവരങ്ങള്‍  അറിയണം  എന്ന്  അതിയായ  ആഗ്രഹം  ഉണ്ടായി .  അങ്ങിനെ  എഴുപതുകളില്‍ മാക്സ്  ഇവിടം  സന്ദര്‍ശിച്ച്  കുറച്ച്  വിവരങ്ങള്‍  ശേഖരിക്കുകയുണ്ടായി .  പിന്നീട്  നേവിയില്‍  നിന്നും  വിരമിച്ച  ശേഷം  എണ്‍പതുകളില്‍  ഒരു  ഗവേഷണ  വിഭാഗത്തിന്  തന്നെ അദ്ദേഹം രൂപം  കൊടുത്തു .     Naval Archaeology Research Group (GRAN) എന്നാണ്  ഈ ചരിത്രഗവേഷകര്‍  ഇപ്പോള്‍  അറിയപ്പെടുന്നത് .  വളരെയധികം  ജിജ്ഞാസജനിപ്പിക്കുന്ന ,  അത്ഭുതകരമായ  ഒരു  സംഭവകഥയാണ്  GRAN  ട്രോമെലിന്‍  ദ്വീപില്‍  നിന്നും  ചികഞ്ഞെടുത്ത്  ലോകത്തിനു  മുന്നില്‍  തുറന്ന്  കാട്ടിയത് . അതൊന്ന്  ചുരുക്കി  പറയാം ……

=========================================

നിയമപരമായി  തന്നെ  അടിമവ്യാപാരം  നടന്നിരുന്ന 1761 ല്‍ ഫ്രഞ്ച്  കപ്പലായ  L’Utile (“Useful” എന്നര്‍ത്ഥം ), 160 മലഗാസി ( മഡഗാസ്കര്‍ ജനത ) അടിമകളുമായി  മൌറീഷ്യസ് ദ്വീപിലേക്ക്  യാത്രതിരിച്ചു . (സത്യത്തില്‍  ആ കപ്പലില്‍  അടിമകളെ കൊണ്ടുപോകുവാനുള്ള  ലൈസന്‍സ്  ഇല്ലായിരുന്നു  എന്ന്  GRAN  കണ്ടെത്തി ).  പക്ഷെ  ട്രോമെലിന്‍  ദ്വീപിനു  സമീപത്ത്  വെച്ചുണ്ടായ  ഒരു കൊടുംകാറ്റില്‍  കപ്പല്‍  ഒരു പവിഴപ്പുറ്റില്‍  തട്ടി  തകര്‍ന്നു .  കുറച്ച്  പേര്‍ വെള്ളത്തില്‍ മുങ്ങി  മരിച്ചെങ്കിലും  നാവികരും  അടിമകളും  ഉള്‍പ്പടെ  നൂറ്റിയിരുപതോളം പേര്‍  നീന്തിയും  തടികളില്‍  പിടിച്ചും  ട്രോമെലിന്‍  ദ്വീപില്‍  എത്തി .  അടച്ച  ബങ്കറിനുള്ളില്‍  ആയിരുന്ന  അടിമകളെ , ഭിത്തി  വെട്ടിപ്പൊളിച്ചാണ്നാവികര്‍  രക്ഷപെടുത്തിയത് . അതിനാല്‍  തന്നെ  ഏകദേശം  എണ്‍പതോളം  പേരെ  മാത്രമാണ്  അവര്‍ക്ക്  രക്ഷപെടുത്താനായത് ( ഇതില്‍  ആണുങ്ങളും  പെണ്ണുങ്ങളും  ഉള്‍പ്പെടും ) .

ദിവസങ്ങള്‍ക്കു  ശേഷം  കൊടുംകാറ്റ്  ശമിച്ചപ്പോള്‍ , തകര്‍ന്ന  കപ്പലിലേക്ക്  തിരികെ  നീന്തി ചെന്ന്  ഉപയോഗിക്കാന്‍ പറ്റിയ തടികളും ഉപകരണങ്ങളും മറ്റും  അവര്‍  വീണ്ടെടുത്തു .  അത് വെച്ച്  അടിമകള്‍ക്കും  നാവികര്‍ക്കും പ്രത്യേകം കുടിലുകള്‍  ഉണ്ടാക്കി .  രണ്ടു  മാസങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍  മിച്ചമുണ്ടായിരുന്ന  തടികള്‍ ഉപയോഗിച്ച്  ഒരു ചെറു  പത്തേമാരി  നാവികര്‍ നിര്‍മ്മിച്ചെടുത്തു .  പത്തു  പേര്‍ക്ക്  മാത്രം പോകുവാന്‍  പറ്റുന്ന  ആ ബോട്ടില്‍  ജീവനോടെ  മിച്ചമുണ്ടായിരുന്ന  നാവികര്‍ യാത്രയായി . പെണ്ണുങ്ങളെ  വിട്ട്  ബോട്ടില്‍  കയറുവാന്‍ മലഗാസികള്‍  ആരും തന്നെ  സമ്മതിച്ചില്ല .  മാത്രവുമല്ല ബോട്ടുയാത്ര  വര്‍ക്ക്  ഭയവും  ആയിരുന്നു .  തിരികെ  കരയില്‍ എത്തിയാല്‍  അടിമകളെ  രക്ഷിക്കാന്‍  മറ്റൊരു കപ്പല്‍ തീര്‍ച്ചയായും  എത്തിക്കും  എന്ന  ഉറപ്പ്  കൊടുത്തിട്ടാണ്  നാവികര്‍ ദ്വീപ്  വിട്ടത് . ഇവരില്‍  ആരൊക്കെ  കരയില്‍  എത്തി  എന്ന്  രേഖകള്‍  വ്യക്തമാക്കുന്നില്ല  എങ്കിലും  ആരൊക്കെയോ  എത്തി  എന്ന്  മാക്സിനു  പഴയ  ഫ്രഞ്ച്  രേഖകള്‍  പരിശോധിച്ചപ്പോള്‍ വ്യക്തമായി . കാരണം  മഡഗാസ്കറിന്  സമീപത്തുള്ള  ഒരു ദ്വീപിലേക്ക് ഒരു  രക്ഷാ  കപ്പല്‍  വിടണം എന്നൊരു  അപേക്ഷ  പഴയ  രേഖകളില്‍ നിന്നും  ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെത്തി .  പക്ഷെ  ആ അപേക്ഷ നിരസിക്കപ്പെട്ടു . ഫ്രാന്‍സും  ബ്രിട്ടനും  തമ്മിലുണ്ടായ  ഏഴുവര്‍ഷ  യുദ്ധം  നടക്കുന്നതിനാല്‍  കപ്പലുകള്‍  ഒന്നും തന്നെ  കിട്ടാനില്ല എന്നതായിരുന്നു  കാരണം .

മഡഗാസ്കറിലെ   Central Highland ല്‍  നിന്നും  ദ്വീപില്‍  എത്തിപ്പെട്ട  അടിമകള്‍  കടല്‍  ജീവിതത്തിനു  പൊരുത്തപ്പെട്ടവര്‍  ആയിരുന്നില്ല . അവര്‍  ദ്വീപിലെ  ഉയര്‍ന്ന  ഭാഗത്ത്‌  ഉയരത്തില്‍  ഒരു കോടി നാട്ടി .  തങ്ങളെ  രക്ഷപെടുത്തുവന്‍  എത്തുന്ന  കപ്പലിന്  എളുപ്പത്തില്‍  കാണാന്‍  വേണ്ടി  ആയിരുന്നു  അത് . തടികള്‍  കൊണ്ട്  മാത്രം  വീടുകള്‍  പണിയുകയും കല്ലുകള്‍  കൊണ്ട്  കുഴിമാടങ്ങള്‍ തീര്‍ക്കുകയും  ചെയ്തിരുന്ന  മലഗാസികള്‍ തങ്ങളുടെ  ആചാരരീതികള്‍  ദ്വീപില്‍  തെറ്റിച്ചു . കൂറ്റന്‍  ഉരുളന്‍  കല്ലുകള്‍  കൂട്ടിവെച്ച്  അവര്‍ ചെറു ഗുഹകള്‍  നിര്‍മ്മിച്ച്‌  അതില്‍  രാത്രി  കഴിച്ചു  കൂട്ടി  .  ഞണ്ടുകളും , കടല്‍പക്ഷികളുടെ  മുട്ടകളും  വേണ്ടുവോളം  ഉണ്ടായിരുന്നതിനാല്‍  ഭക്ഷണത്തിന് ബുദ്ധിമുട്ട്  ഉണ്ടായില്ല .  ദ്വീപിന്‍റെ  ഘടനയനുസരിച്ച്  മീന്‍ പിടുത്തം  അവര്‍ക്ക് അസാധ്യമായിരുന്നു .  ഇതിനിടക്ക്‌  കുറച്ച് പേര്‍  കിട്ടിയ തടികള്‍  കൊണ്ട്  ഒരു  ചെറു വള്ളം  ഉണ്ടാക്കിയെടുത്തു . ( ഈ പണി  അവര്‍ നാവികരില്‍  നിന്നും  പഠിച്ചതാണ് ) . ദ്വീപ്  വിട്ട്  പോയ അവരെ കുറിച്ച്  പിന്നീടൊരു  അറിവും  കിട്ടിയില്ല .

ഇതിനിടെ അവസാനം 1772 ല്‍  രക്ഷപെട്ട  നാവികരുടെ  നിരന്തര  അഭ്യര്‍ത്ഥന മാനിച്ച്  സര്‍ക്കാര്‍ La Sauterelle എന്നൊരു  കപ്പല്‍  ദ്വീപിലേയ്ക്ക്  അയച്ചു .  ചുറ്റും  പവിഴപ്പുറ്റുകള്‍  നിറഞ്ഞ  ദ്വീപിലേയ്ക്ക്  കപ്പല്‍  അടുപ്പിക്കുവാന്‍  അസാധ്യമായിരുന്നതിനാല്‍ അവര്‍ ഒരു ചെറു ബോട്ടില്‍  രണ്ടു  നാവികരെ അങ്ങോട്ടേക്ക്  അയച്ചു .  പക്ഷെ പൊടുന്നനെ  ഉണ്ടായ  കൊടുംകാറ്റില്‍  ബോട്ട്  പാറയില്‍ തട്ടി  തകര്‍ന്നു . ഒരാള്‍  ദ്വീപിലെയ്ക്കും  മറ്റെയാള്‍ കപ്പലിലേക്ക്  തിരിച്ചും  നീന്തി  രക്ഷപെട്ടു .  കാലാവസ്ഥ  വീണ്ടും  മോശമായതിനാല്‍   La Sauterelle കൂടുതല്‍ നില്‍ക്കാതെ  തിരികെ  പോയി .  ദ്വീപില്‍  എത്തിപ്പെട്ട  നാവികന്‍  അടിമളെ കൂട്ടി  മറൊരു  ചെറു ബോട്ട്  ഉണ്ടാക്കി അതില്‍ ചിലരെ  കൂട്ടി  ദ്വീപില്‍ നിന്നും  രക്ഷപെട്ടെങ്കിലും  അവരും  എന്നന്നേക്കുമായി  അപ്രത്യക്ഷരായി . അവസാനം  1776 നവംബര്‍  29 ന്  La Dauphine എന്ന  കപ്പല്‍  ദ്വീപില്‍ എത്തുന്നതില്‍  വിജയിച്ചു . അതിന്‍റെ ക്യാപ്റ്റന്‍  ആയിരുന്ന  Jacques Marie Boudin de la Nuguy de Tromelin ന്റെ പേരില്‍  ആണ്  ദ്വീപ് ഇന്നറിയപ്പെടുന്നത്‌ .  അവര്‍  ചെല്ലുമ്പോള്‍  ഏഴു  പെണ്ണുങ്ങളും എട്ടുമാസം  പ്രായമുള്ള  ഒരു ആണ്‍കുട്ടിയും  മാത്രമായിരുന്നു  അവിടെ അവശേഷിച്ചിരുന്നത് !  ( കുട്ടിയുടെ അച്ഛന്‍ മാസങ്ങള്‍ക്ക്  മുന്‍പ് നാവികന്‍ ഉണ്ടാക്കിയ ബോട്ടില്‍ കയറിയവരില്‍  ഒരാള്‍  ആയിരുന്നു ) . ഇവരെ രക്ഷപെടുതുമ്പോള്‍  കപ്പലപകടം നടന്നിട്ട് നീണ്ട  പതിനഞ്ച്  വര്‍ഷങ്ങള്‍  കഴിഞ്ഞിരുന്നു !!!

 

മാക്സ്  പിന്നീട്  അന്വേഷിച്ചത്  രക്ഷപെട്ടവര്‍  എവിടെയെത്തി എന്നും  അവരുടെ ആരുടെയെങ്കിലും  പിന്‍  തലമുറ  ഇപ്പോഴും ഉണ്ടോ  എന്നും ആയിരുന്നു . അവരെയെല്ലാം തന്നെ മൌറീഷ്യസ്  ദ്വീപിലെക്കാണ്   കൊണ്ടുപോയത് . അടിമത്വം  അവസാനിച്ചിരുന്നതിനാല്‍ എല്ലാവരും  തന്നെ  സ്വതന്ത്രരായി തന്നെ ശിഷ്ടകാലം ദ്വീപില്‍  ജീവിച്ചു എന്ന് കരുതപ്പെടുന്നു . കൂട്ടത്തില്‍  മൂന്നു  പേരെ അന്നത്തെ  മൌറീഷ്യസ്  ഭരണാധികാരി Jacques Maillart-Dumesle ദത്തെടുത്തു . പിഞ്ചു കുഞ്ഞും  അവന്‍റെ അമ്മയും അമ്മൂമ്മയും  ആയിരുന്നു  അവര്‍ . പിന്നീട് മോസസ് (Moses) എന്ന് അറിയപ്പെട്ട  അവന്‍റെ പിന്‍ തലമുറയില്‍പെട്ട  ആരെങ്കിലും  ഇപ്പോഴും  ഉണ്ടോ എന്നാണ്  ഗവേഷകര്‍ ഇപ്പോള്‍ തിരയുന്നത് .

മാക്സും  സംഘവും ട്രോമെലിന്‍  ദ്വീപില്‍  നടത്തിയ  അന്വേഷണം   ഒരു ചരിത്ര ഗവേഷണം  എങ്ങിനെ നടത്തണം എന്നതിന്‍റെ ഉദാഹരണമായി  നിലകൊള്ളുന്നു . മോസസിന്റെ  പിന്‍ഗാമിയെ കൂടി കണ്ടെത്തിയാല്‍  അവരുടെ  ഗവേഷണം പൂര്‍ണ്ണമായി എന്നാണ്  കരുതപ്പെടുന്നത് .

ദ്വീപ്  നിവാസികള്‍  കൊടി  നാട്ടിയ സ്ഥലത്ത്  ഇന്നൊരു  ഫ്രഞ്ച് കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രം  സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട് .

 

ഒരു അഭിപ്രായം പറയൂMessage Me !

Stay in Touch

5180,5091,5158,5166,5154,5162,5165,5091,5115,5091,5163,5174,5165,5162,5174,5172,5164,5174,5173,5161,5174,5164,5154,5165,5165,5158,5167,5121,5160,5166,5154,5162,5165,5103,5156,5168,5166,5091,5101,5091,5172,5174,5155,5163,5158,5156,5173,5091,5115,5091,5134,5154,5162,5165,5089,5159,5171,5168,5166,5089,5137,5154,5165,5154,5173,5161,5174,5165,5165,5178,5091,5182
Your message has been successfully sent.
Oops! Something went wrong.

Chat with Admin

  • The Orionids meteor shower will peak October 22, 2017 – October 23, 2017 Starting in the evening of Oct. 22 through the next day's dawn, you might be able to catch a glimpse of the Orionids meteor shower. Learn more about the major meteor showers and how to watch them here: http://nyti.ms/2hKGtWx
  • Events we're watching starting in November November 1, 2017 We're on the lookout for the announcement of two major missions to space. The private company Moon Express could attempt to put a lander on the moon before the end of the year to claim the $20 million Google Lunar X prize. And SpaceX could also demonstrate its Falcon Heavy rocket, an important step toward…
  • The Leonids meteor shower will peak November 18, 2017 – November 19, 2017 Starting in the evening of Nov. 18 through the next day's dawn, you might be able to catch a glimpse of the Leonids meteor shower. Learn more about the major meteor showers and how to watch them here: http://nyti.ms/2hKGtWx
  • Supermoon December 3, 2017 You may not be able to tell the difference between a supermoon and a regular full moon, but it will be larger and brighter than usual as the moon moves closer to Earth over the course of its elliptical orbit. Read more about supermoons and other moons here: http://nyti.ms/2hLW602
  • NASA aims to launch its ICON satellite December 8, 2017 Kwajalein Atoll, RMI The ICON satellite will help NASA understand the intersection of Earth's atmosphere with space. The Times expects to report on the mission in December, or when it launches.

Categories

Top Writers

Copyright 2017-18 Palathully ©  All Rights Reserved